แม่ๆ

แม่ซาวท้องกี่ครั้งค้ะ...บ้านนี้ท้อง7เดือนพึ่งซาวครั้งเดียว..ป.ล.หมอบอกอยากเห็นไปซาวที่คิลนิก..ฝากโรงบาลรัฐค่ะ

47 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ฝากเอกชน ซาวทุกครั้งที่หมอนัดค่ะ (จ่ายค่าซาวเพิ่มเอง)

6เดือนซาวน์ไป3ครั้งแล้วค่ะโรงพยาบาลรัฐเหมือนกันค่ะ

VIP Member

ฝากรามาพรีเมี่ยม อัลตราซาวด์ทุกครั้งที่พบแพทย์ค่ะ

4y ago

ครั้งแรกมีเจาะเลือดด้วย รวมอัลตราซาวด์ ก็ประมาณ 5xxx ค่ะ ราคาที่นี่จะประมาณเอกชน ค่าคลอดแพงกว่าเอกชนหลายที่ค่ะ แต่ถ้าพูดถึงความคุ้ม แม่ว่า คุ้มกว่าเอกชนมาก กรณีถ้าเรามีเรื่องไม่คาดฝันต่างๆเกิดขึ้นนะคะ ที่นี่พร้อมมาก ไม่ต้องกังวลเลย

VIP Member

รพ.รัฐ จะซาวด์2-3ครั้ง ตอน20สัปดาห์ กับไตรมาสสุดท้าย

ซาวด์ทุกครั้งที่ไปค่ะ ฝากครรภ์ 8 วีคก็ซาวด์เลยค่ะ

บ้านนี้ 8 เดือน อัตราซาว 4ครั้งโรงพยาบาลรัฐค่ะ

ซาวทุกครั้งที่หมอนัดค่ะซาวทุกเดือน รพ.รัฐ

VIP Member

ตั้งเเต่ฝากท้องจนคลอดได้ซาวด์4ครั้งค่ะ

ฝากรพ.รัฐ ตอนนี้6เดือน 5 ครั้งแล้วค่ะ

6เดือนพึ่งได้ซาวด์ครั้งเดียวค่ะ รพ.รัฐ