526 ตอบกลับ

เริ่มแพ้หนักตอน 9 วีค เหม็นทุกอย่างเหม็นสามีด้วนคะตอนนี้12 วีคดีขึ้นเยอะคะมีอาการคลื่นไส้บ้างเล็กน้อยแต่ทานอาหารได้ปกติแล้วคะ

แพ้ตอน2เดือน ยาวมาถึง5เดือนกว่า ทรมานมากคะ นอนทั้งวันทั้งคืน สามีต้องเช็ดอวกตามหลัง ตอนนี้ 6เดือนกว่าผ่านมาแล้วคะ

เริ่มตั้งแต่week ที่ 8 เลยคะแพ้หนักหน่วงมากจนตอนนี้week ที่ 18 มีแพ้บ้างนิดหน่อยช่วงที่แพ้แรกๆกินมะนาวไม่เปรี้ยวเลยคะ😊

ท้องแรกก็ไม่แพ้ ตอนนี้ท้อง 2 ก็ไม่แพ้คะ ไม่เคยแพ้ท้องเลย กินได้ทุกอย่างไม่อ้วก ไม่เคยเวียนหัวรึปวดหัวอะไรเลยค่ะ

ตั้งแต่เดือนแรกจนตอนนี้จะ4 เดือนแล้ว ยังไม่เลิกแพ้เลย ทรมานค่ักินอะไรก็ไม่ค่อยได้เลย น้ำหนักลดลงเป็น 10 โลเลย

แพ้ตั้งแต่รู้ว่าเริ่มท้อง สองเดือนแรกแพ้มากๆๆทานไรไม่ได้เลย..อ้วกอย่างเดียว แอดมิดโรงพยาบาลอย่างเดียวเลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะทรมานสุดๆ😭

เริ่มแพ้ตอน 6สัปดาห์จนตอนนี้จะเข้า 8 แล้วยังไม่หายเลยค่ะ คลื่นไส้ กินอะไรไม่ค่อยได้ ต้องการนอนอย่างเดียวเลย

แพ้ท้อง 11-12 วีคค่ะ เหม็นทุกอย่าง อาเจียนแต่ไม่ออก เวียนหัว เพลียบ่อย ง่วงนอนตอนกลางวัน ต้องพึ่งมะขามจี๊ดจ๊าด

ตอนที่รู้ว่าท้องเลยค่ะ 6w พอรู้เเล้วแพ้หนักมาก ช่วงไตรมาสแรก พอเข้า2แล้วเริ่มดีค่ะไม่แพ้ แต่ยังมีบ้างค่ะ

ท้องแรกแพ้ตอน 3 เดือนค่ะ แพ้นิดเดียว ท้องสองแพ้ตั้งแต่ 3 วีค ตอนนี้อายุครรภ์ 17 วีคแล้วยังแพ้หนักอยู่เลยค่ะ