51 ตอบกลับ

VIP Member

แม่41วีคแล้ว ปากมดลูกยังไม่เปิดหมอน่าจะเร่งคลอดให้ได้แล้วนะคะ เสี่ยงรกเสื่อม น้ำคร่ำแห้ง แม่เปลี่ยนรพ.ดีไหมคะ หากเกิดอะไรขึ้นจะแก้ไขยากนะคะ เป็นห่วงอ่ะค่ะ 41วีคแล้ว

อีกอย่างถ้า นน.ลูกเยอะแม่อาจต้องผ่าอยู่ดี

ใกล้คลอดแล้วค่ะ วันนี้ก็เป็นแบบนี้ค่ะไปโรงบาลมาหมอตรวจพบเปิดแค่เซนเดียวค่ะหมอให้นอนรอดูอาการอีกแต่ขอกับบ้านค่ะแต่ตอนนี้ก้มรอาการเจ็บๆหายๆยุค่ะ

น่าจะปากมดลูกกำลังเปิดนะคะ ของเรา คลอดตอน42วิค. คลอดธรรมชาติ ไปหาหมอ หมอจะให้นอน หรืออาจจะเร่งคลอดให้ก็ได้คะ

ปากมดลูกเริ่มเปิดแล้วค่ะ ลองนับอาการท้องแข็งดูนะคะ ถ้าเริ่มถี่ต้องไปโรงพยาบาลแล้วค่ะ

จะคลอดแล้วคะ แต่ปกติก้แค่ 40 วีคเองนะ 41 วีคแล้วควรปรึกษาแพทย์ผ่าคลอดนะคะ

VIP Member

ใกล้คลอดค่ะ​ ของเราออกแบบนี้ตอนเช้า​ เที่ยงคืนกว่าก็คลอดค่ะ​

ใกล้คลอดแล้วคะแม่ ตอนจะคลอดน้องมีอาการแบบนี้เลยคะ

ไปหาหมอเลยค่ะ ไม่ต้องอะไรแล้วค่ะ รีบไปเด๋วนี้ค่ะ

ไปหาหมอให้ไวค่ะแม่ไกล้จะได้เจอตัวน้อยๆแล้วค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะ มูกเลือดออกแล้วน่าจะคลอดแล้วค่ะ