อาการเหล่านี้ แม่ๆเป็นกันบ้างไหมคะ? ☑️

แม่คนไหนมีอาการไหนบ้างมาแชร์กันหน่อยค่า

อาการเหล่านี้ แม่ๆเป็นกันบ้างไหมคะ? ☑️
29 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นทุกอย่าง ที่คันสุดก็ตามฝ่ามือ ง่ามมือ ง่ามนิ้วเท้า ได้แต่บอกว่า แม่แพ้แม่คันให้หมดแล้ว ขอให้เจ้าตัวน้อยไม่แพ้ไม่คัน

VIP Member

มีครบทุกอย่างเลย ผดเกิดจากโฮโมนปรับเปลี่ยน ผื่นจากแพ้เครื่องสำอาง แพ้คันจากยาที่กินเข้าไป

VIP Member

แพ้คันค่ะ เป็นช่วงไตรมาสแรกเกือบทุกวันเลยค่ะ มาหายตอนเข้าไตรมาสที่2 ค่ะ

ตอนท้องก็เป็น คลอดแล้วก็เป็น ผดผื่นคัน คันมากๆ

เป็นลมพิษเลยค่ะออกไปหน้าบ้านแปบเดียวคันยิกๆ

มีหมดเลยค่ะ เพราะอากาศร้อนรึป่าว ไม่แน่ใจ?

Post reply image

แพ้คันมากคะ ตอนนี้อยู่ช่วงไตรมาสแรกคะ

แพ้คันไตรมาส3ค่ะ ตอนนี้หายแล้ว

แพ้คันตามใบหน้าและลำตัว

TapFluencer

คันยุบยิบ ท้อง มากกว่า