9 ตอบกลับ

ใกล้คลอดแล้วพื้นที่น้อยน้องอาจจะดิ้นยุแต่อาจจะดิ้นไม่สะดวกเหมือนเมื่อก่อนได้จ้าแต่ถ้าในวันนึงรวมกันแล้วน้องดิ้นไม่ถึง10ครั้งต่อวันแนะนำให้รีบไปพบหมอด่วนคะ

ขอบคุณมากครับ ไปหาหมอมาแล้ว หมอบอกตรวจการเต้นของหัวใจลูกปกติ แต่ปากมดลูกยังไม่เปิดครับ

VIP Member

ถ้าช่วงท้องแก่ลูกจะดิ้นน้อยลงค่ะ ลองให้คุณแม่นับดูตั้งแต่ตื่นนอนจนถึงหัวค่ำก็ไม่ควรต่ำกว่า 10 ครั้ง ถ้าดิ้นน้อย ควรไปหาหมอค่ะ อาจมีสัญญาณเตือนอันตราย

พาไปหาหมอมาแล้วครับ หมอเช็คการเต้นหัวใจของลูกหมอบอกปกติ แต่ปากมดลูกยังไม่เปิด ขอบคุณครับ

ถ้าดิ้นน้อยลงแต่ยังนับได้ 10 ครั้งขึ้นไปก็ยังปกติค่ะ แต่ถ้าไม่ถึง ควรไปหาหมอนะคะ เพื่อความปลอดภัยของลูกและความสบายใจของพ่อแม่ค่ะ 😊

ขอบคุณครับ พาไปแล้วหมอบอกว่าหัวใจลูกเต้นปกติครับ แต่ปากมดลูกยังไม่เปิด

VIP Member

ถ้าใน 1 วันดิ้นครบ 10 ครั้งก็ไม่ต้องกังวลค่ะ ไกล้คลอดเราจะรุ้สึกว่าน้องดิ้นน้อยลงเพราะพื้นที่ในมดลูกหลือน้อยค่ะ

ขอบคุณมากๆครับ

ปกติค่ะพ่อใกล้คลอดน้องดิ้นเบาดิ้นน้อยลงค่ะบ้านนี้ก้เปนบ้านนี้นัดคลอด23เมษาจ้า

ขอบคุณครับ ผมกังวล ได้ยินแบบนี้ค่อยสบายใจหน่อย

วันนึงถึง10ครั้งมั้ยคะ ถ้าไม่ถึง พบหมอเลยค่ะ

พาไปหาหมอมาแล้วครับ หมอบอกหัวใจลูกเต้นปกติ แต่ปากมดลูกยังไม่เปิด ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าดิ้นไม่ถึง 10 ครั้ง หาหมอเลยค่ะ

ขอบคุณมากครับ

รีบไปพบแพทย์ค่ะ

ขอบคุณครับ ไปมาแล้วหมอบอกหัวใจลูกดิ้นปกติ แต่ปากมดลูกยังไม่เปิดครับ

ปกติคะ

ขอบคุณครับ