11 ตอบกลับ

ช่วงแพ้ท้อง หมอจะไม่จ่ายโฟลิกให้ค่ะ เพราะกินยังไงก็แพ้ นอกจากคุณแม่จะทนเอา บ้านนี้ช่วง 3-4 เดือน หมอไม่จ่ายยาบำรุงอะไรให้เลย จนจะเข้าเดือนที่ 5 หมอถึงจ่ายยาโฟลิก กับวิตามินรวมและแคลเซี่ยมให้ เพราะบ้านนี้ไม่ทานนมอะไรเลย เพราะทานแล้วท้องอืดไม่สบายตัว แต่ปกติทานยาบำรุงเลือดและโฟลิกตั้งแต่ก่อนตั้งครรภ์แล้ว

VIP Member

ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ เพราะโฟลิกมีหลายตัว คุณหมออาจจะเปลี่ยนตัวให้ค่ะ

ปรึกษาคุณหมอที่ฝากครรภ์เลยค่ะคุณแม่ คุณหมอจะเปลี่ยนยาตัวใหม่ให้ค่ะ

ต้องไปพบคุณหมอที่ฝากครรภ์ค่ะ หมอจะได้ปรับเปลี่ยนยาให้ใหม่ค่ะ

หรือลองทานพร้อมอาหาร จะช่วยได้มากค่ะ

ลองกินก่อนนอนดูนะคะ

ลองทานก่อนนอนดูค่ะ

ปรึกษาหมอเลยค่ะ

ปรึกษาหมอค่ะ

บอกหมอเลยจ้า