2 ตอบกลับ

ท้องสองเป็นเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอให้ยาต้องปรับยา2รอบ ก็ยังไม่ค่อยดีต้องทานของร้อนๆแบ่งเป็นมื้อเล็กๆ ส่วนตัวค้นพบว่าขนมปังกรอบช่วยได้ น้ำลายเยอะอมลูกอมเอา น้ำขิงช่วยได้เยอะค่อยๆชิบ ค่ะ สู้ๆนะค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ จะลองทำตามคำแนะนำนะคะสู้ๆเหมือนกันค่ะคุณแม่

ต้องฝืนตัวเองหน่อยน่ะคะแม่ถ้าไม่กินลูกก้ออดน่ะคะสู้ๆน่ะเดี๋ยวอาการนี้ก้อหายคะ

ลองจิบพวกน้ำขิงอุ่นอาจเติมน้ำผึ้งเกลือนิดๆขิงช่วยเรื่องแพ้ท้องได้น่ะคะถ้าไม่ชอบขิงก้อพวกน้ำใบเตยพอช่วยได้เหมือนกันคะแต่อาการแพ้พออายุครรภ์มากขึ้นเดี๋ยวก้อหายคะบ้านนี้ตอนช่วง1-2เดือนแพ้หนักมากยิ่งแฝดยิ่งแพ้หนักพอเข้าเดือนที่สามมาแล้วกินได้แทบทุกอย่างเลยคะคุณแม่อย่าอดน๊า...สู้ๆค่ะ☺