68 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะท้อจนไม่อยากท้องแล้วแต่พอหายแล้วเขาดิ้นด้วยยิ่งรู้สึกดีรอวันครบกำหนดจะได้เจอหน้าลูก สู้ๆค่ะ

สู้ๆ ค่ะคุณแม่ บ้านนี้ก็เพิ่งผ่านช่วงแพ้ท้องมาเหมือนกัน ขนาดน้ำเปล่ายังกินไม่ได้ แต่เมื่อหายแพ้ลูกแข็งแรงมากจ้า

แพ้ตั้งแต่ 4 w จนถึง 20 w ค่ะ ทรมานสุดๆ อ้วกตลอด เหนื่อยจนหมดแรง คือช่วงนั้นนอนอย่างเดียว

VIP Member

เคยเป็นเหมือนกันตอนท้องแรกๆ ท้อจนออกจากงานอ่ะ แต่ก้อสู้เผื่อตัวน้อย 31ธันวา 62 กัอได้เห็นหน้านัองแล้ว สู้ๆนะแม่

VIP Member

สู้ๆค้ะ เด่วก้อผ่านไปค่ะ บ้านนี้แพ้เหมือนกันค่ะ กินน้ำปล่าวก้ออ้วกกินไรก้ออ้วกหมดบางทีเจบแน่นน่าอกเลยค่ะ.

บ้านนี้แปดเดือนกว่าแล้วยังไม่หายแพ้เลยค่ะคาดว่าน่าจะแพ้ถึงคลอด สู้ๆนะแม่เดี๋ยวเจอหน้าตัวเล็กคงดีขึ้น

VIP Member

เราสองท้องแรกไม่แพ้เลยพอมาท้องสามแพ้จนถึง 4เดือน พอมาเข้าเดือนที่7นี้เหมือนจะเริ่มมีอาการแพ้อีกแล้ว

เหมือนเราเลยค่ะ แพ้หนักมากคิดจะเอาเด็กออก ก้สงสารลูก สงสารตัวเอง ได้แต่ท่องไว้ว่าอดทนๆๆ ทุกวัน

สู้ๆคะ บ้านนี้ก็แพ้จนท้อไม่อยากท้อง แต่ก็ผ่านมาได้แค่อดทนเพื่อลูก คิดถึงความสุขในอนาคต🤣🤣 ✌✌

สู้ๆค่ะเข้าใจความรู้สึกนี้เลยเราเองก็พึ่งหายตอน 18 วิก ตอนนี้ 20 วิก แล้วค่ะกินอะไรก็อร่อยไปหมด😅

บ้านนี้ก็ท้อเหมือนกันคะ แต่ผ่าน4 เดือนไปอาการแพ้จะหายไป ชีวิตเริ่มกับมามีความสุข สู้ๆนะคะ