44 ตอบกลับ

งงกับคนที่บอกว่าเป็นเพศของแม่ นี่มันใบซาว อายุครรภ์18w ตามใบซาวคือเพศหญิง ... คือถ้าคิดว่าเป็นเพศของแม่นี่ ผู้ชายท้องได้เหรอคะ งงอะ แม่เป็นผู้หญิงตั้งนานแล้วนะ ทำไมต้องเขียนเพศแม่บนใบซาว อันนี้ขอความรู้เลยนะ เพราะเราไม่ได้ใบซาวแบบนี้ แต่เท่าที่อ่านก็เข้าใจว่าได้ลูกเพศหญิงแน่ๆ

เห็นแบบนี้ก็งงเหมือนกันค่ะ😅 ไม่เคยได้ใบแบบนี้ หมอซาวให้ดูเพศเลย

ไม่มีบอกเพศลูกในใบซาวน์นี้ค่ะ female เป็นเพศของแม่ค่ะ เคยสงสัยแล้วถามคุณหมอมาแล้วค่ะ แต่อาจจะไม่เหมือนกันก็ได้ถ้าคุณแม่สงสัยลองถามคุณหมอนะคะ

VIP Member

ในใบอัลตร้าซาวด์​น่าจะเป็นข้อมูลของลูกทั้งหมดนะ​ ไม่น่าจะรวมกับของแม่​ เพราะที่จริงเพศแม่ไม่ต้องบอกก็รู้ค่ะว่าเป็นผู้หญิง

จิงค่ะ นี่งงกับคนที่บอกว่าเป็นเพศของแม่ แม่ไม่น่าจะมีเพศชายนะ😂

ในใบนี้ยังไม่มีตรงที่บอกเพศลูกค่ะ ส่วนมุมบนขวานั้นหมายถึงเพศผู้เข้ารับการตรวจนะคะ คือหมายถึงตัวคุณแม่

ขอบคุณค่ะ

ขอสอบถามด้วยค่ะ เราได้แบบนี้มาเค้าบอกเพศไหมคะ แม่คนไหนรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ

ไม่ได้ระบุไว้ค่ะ ส่วนเเผ่นซาวด์เราคิดว่าที่เขียนว่า female น่าจะเป็นประวัติคุณแม่ค่ะ

ในนี้ยังไม่มีบอกเพศของลูกนะคะส่วนด้านบน Female คือเพศของแม่คะ

คุณแม่บ้านนี้ก็เป็นแบบนี้นะคะ แต่คุณหมอบอกว่าได้ลูกผู้ชาย

ลองดูแผ่นกระดาษหลังแผ่นซาวด์ดูค่ะเผื่อเค้าจะเขียนไว้

Sex = เพศ Female = ผู้หญิง แม่ได้ลูกสาวนะคะ ยินดีด้วยได้นะคะ

ไม่มีจ้า หัวใบซาวน์ตรงนี้เป็นของผู้ได้รับการตรวจจ้า แม่เป็นผู้ตรวจเพศก็ต้องผู้หญิงจ้า

ไม่ได้บอกนะคะ ขวาบนน่าจะเป็นเพศของแม่มากกว่าค่ะ