191 ตอบกลับ

เราท้องแรกฝากคลีนิคก็ตรวจแต่เลือดของแม่เหมือนกันค่ะ แต่พอท้องสองฝาก โรงพยาบาลเจอะพร้อมกันที่เดี่ยวทั้งพอทั้งแม่เลยค่ะ

ของเรา​รพ.ศิริราชค่ะ​ ถ้าผลเลือดเราปกติแฟนไม่ต้องตรวจค่ะ​ แต่ของเรามีเหมือนเกี่ยวกับธารัสซีเมีย​ แฟนเลยต้องมาตรวจค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป้นค่ะตรวจเเค่เเม่คนเดียวพ่อไม่ได้ตรวจก็ไม่เห้นเป้นไรนิค่ะถ้าเลือดเเม่ไม่ผ่านหมอถึงจะตรวจจองคุณพ่อ

แล้วแต่หมอค่ะแม่ แม่บ้านนี้หมอให้ตรวจทั้ง2คนเพื่อความแน่ใจ แต่บางหมอก็ถ้าผลเลือดแม่ปกติไม่ต้องตรวยพ่อก็ได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ ไม่ตรวจพ่อเหมือนกันค่ะ เพราะผลเลือด เราดีค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าแม่ผลเลือดไม่ดีถึงได้ตรวจพ่อด้วยค่ะ

ถ้าผลเลือดคุณแม่ปกติ คุณพ่อไม่ต้องตรวจก็ได้ค่ะ แต่ถ้าผลเลือดคุณแม่ผิดปกติ คุณหมอจะให้คุณพ่อไปตรวจด้วยค่ะ

บ้านนี้ตรวจทั้งพ่อแม่ค้ะ แต่ไปถามน้องน้องฝากคลินิคเขาตรวจแค่แม่อย่างเดียวถ้าแม่เลือดปกติจะไม่ตรวจพ่อค้ะ

บ้านนี้แม่ปกติดีนะค่ะแต่ก้อเจาะเลือดพ่อค่ะพ่อไปทหาร2เดือนหมอก้อบอกว่าให้รอกลับมาจากทหารร้ะไปเจาะเลาะค่ะ

VIP Member

บ้านเราตรวจทั้งคู่ค่ะ เผื่อความปลอดภัยของลูก เรากับแฟนเลือดจางทั้งคู่ค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่มีความเสี่ยงอะไร

ถ้าเลือดคุณแม่ปกติคุณพ่อไม่จำเป็นต้องตรวจก็ได้ค่ะหรือคุณแม่อยากให้คุณพ่อตรวจลองถามหมอที่เราฝากดูนะค่ะ