?

แบบนี้หมอนัดไปทำอะไรบ้างค่ะใครรู้บอกหน่อยย

?
17 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

อันแรกฟังผลตรวจอะไรสักอย่างรึเปล่าคะแม่ แล้วก็ตรวจท้องแม่ สอนนับลูกดิ้นแบบในสมุดสีชมพูค่ะ #ท้องแนกไม่ค่อยรู้เหมือนกันค่ะ😅

5y ago

แม่ตรวจเลือดรึเปล่าคะ บ้านนี้ตรวจเลือดอีกทีตอน7จะ8เดือนค่ะ หมอก็นัดฟังผลเลือด ตรวจท้องแม่ ฟังเสียงหัวใจลูก แล้วก็สอนนับลูกดิ้นค่ะ

VIP Member

UAคือตรวจปัสสาวะค่ะ U/Sคืออัลตร้าซาวด์ ในใบนัดมีตรวจปัสสาวะ ตรวจเลือด ตรวจท้อง แล้วก็สอนนับลูกดิ้นค่ะ

5y ago

ชัดเจน ถูกต้อง

อันแรกน่าจะตรวจเลือดซ้ำ , แร้วก็ตรวจครรภ์, เก็บฉี่,สอนนับลูกดิ้นจ้า

ตรวจเลือดหรือไม่ก้อบอกผลเลือด,ตรวจครรภ์,ตรวจปัสสาวะ,สอนนับลูกดิ้นค่ะ

VIP Member

ตรวจเลือด,ตรวจครรภ์ ,ตรวจปัสสาวะ,สอนนับชจ่ะแม่ แม่ท้องกี่วีคแล้วค่ะ

VIP Member

ตรวจเลือดซ้ำอีกรอบ พร้อมตรวจปัสสาวะและสอนนับลูกดิ้นค่ะ

ตรวจเลือด ตรวจครรภ์ UAคือ อัลตร้าซาวด์ค่ะ สอนนับลูกดิ้น

5y ago

UA คือ urinary analysis แปลไทยง่ายๆว่าตรวจปัสสาวะค่ะ

ตรวจเลือด ตรวจครรภ์ อัลตร้าซาวด์ สอนนับลูกดิ้น

ไปตรวจครรต์กับสอนให้เรานับเวลาลูกดิ้นค่ะแม่

VIP Member

น่าจะอบรม ค่ะ คุณแม่ฝากโรงพยาบาลใช่ไหมค่ะ