35 ตอบกลับ

บ้านนี้ 6 เดือน ขึ้นแค่ 2 โลเองค่ะ เพราะช่วงแรกแพ้ท้องน้ำหนักลงเยอะมาก แต่คุมอาหารด้วยนะคะ เนื่องจากเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ หมอบอกว่าปกติที่น้ำหนักจะขึ้นหรือเท่าเดิมค่ะ แต่ก็พยายามเพิ่มขึ้นนะคะ กินนมวันละ 2-3 กล่องค่ะ แอบกังวลเหมือนกันนะเพราะท้องเล็กมาก แต่หมอบอกปกติก็เลยสบายใจค่ะ

บ้านนี้ 26 สัปดาห์6 วัน ขึ้นมา9โลแล้วค่ะ แอบกังวลเหมือนกันว่า นน.ขึ้นเยอะ กลืน นต.รอบก่อน 50 g.หมอบอกถ้ามีคนโทรมาแสดงว่าไม่ผ่าน สรุปเราผ่านแต่ไม่รู้ว่าผลออกมาเท่าไหร่ หาหมอรอบถัดไปว่าจะไปถาม

ถ้าแม่อายุไม่เยอะไม่มีความเสี่ยงก็ไม่เป็นไรค่ะเราขึ้นมาแค่4โลโดนหมอบ่น เพราะหมอบอกว่าอายุเยอะอย่าน้ำหนักขึ้นเยอะจะเสี่ยงเบาหวานสั่งเรางดข้าว🤣🤣

บ้านนี้ก็6เดือนกว่า ขึ้นมา7โลแล้วค่ะแม่😂 ประเด็นคือนน.เพิ่งมาเริ่มขึ้นตอนช่วง5เดือนเองค่ะ ขึ้นโหดมาก

จริงแม่ กินอะไรก็อร่อยไปหมดพอเข้า5-6เดือน เอวจาก24-25 ตอนนี้39แล้วค่ะ 🤣🤣

บ้านนี้6เดือน ขึ้นมา9โลก่อนท้อง45 กก ช่วงสามเดือนแพ้ไม่กินต่อยได้พอหายแพ้4-5เริ่มทานเยอะมากๆๆ

บ้านนี้ก็ 6 เดือนแล้วคะ น้ำหนักขึ้นมา 6 โล เหมือนกันคะ แต่ตัวเล็กน้ำหนักตามเกณฑ์ดีคะ☺️

ของหนู6เดือนจะเข้าเดือนที่7ขึ้นมา15โลค่ะ ก่อนท้อง52ตอนนี้68 ปกติไหมค่ะแม่ๆ

บ้านนี้6เดือน ขึ้น13โลค่ะ🤣 ก่อนท้อง53 กก. แม่หิวไปทุกอย่างเลยจ้า

บ้านนี้26+2ขึ้น15โลแล้วจ้านักกิน😁😁

บ้านนี้26วีคแล้ว ยังขึ้นไม่ถึง 4โลเลยค่ะ แต่ลูกน.นเกินเกิณฑ์ ไปมาก 😂

บ้านนี้ก่อนท้อง50ตอนนี้ท้องได้27w1dหนัก56.6เหมือนกันค่ะแม่ขึ้นมา6โลค่ะ