52 ตอบกลับ

ตรวจเจอแบบนี้เหมือนกันค่ะตรวจเอง2-3อันก็ขึ้นแบบนี้เลย ไปตรวจที่คลีนิคก็ขึ้นแบบในรูปเลย หมอบอกว่าฮอร์โมนยังน้อยอยู่เลยขึ้นเป็นขีดจางๆ แต่คุณแม่ท้อง100%หมอบอกค่ะ💓💓

ไม่เกี่ยวกับเปอร์เซ็นการท้องมากกว่าไม่ท้องนะตะ ถ้าชึ้นสองขีดแล้วถึงจะจางขนาดไหนจะเข้มขนาดไหน สีไม่เท่ากันขนาดไหน คือท้องชัวร์ๆค่ะ

อยากมั่นใจก็ไปตรวจที่รพ.เลยค่ะ

ขึ้น2ขีดถึงจะจางยังไงก้อท้องคะตรวจทีแรกไม่มั่นใจเหมือนกันคะตอนนี้จะ12wแล้วแพ้หนักมากคะ

ท้องจ้าา ฮอร์โมนอาจยังไม่เยอะเลยเข้มไม่เท่ากัน ไปตรวจเลือดรพ ชัวๆเลยจ้า

จางแค่ไหนก็ท้อง ต้องมีคำถามแบบนี้มาให้ตอบทุกวัน วันละหลายโพส

แต่ข้างกล่องไม่ได้ระบุเรื่องความจาง มีแค่2ขีดเข้มกับขีดเดียวเข้ม พี่แถวบ้านบอกให้ตรวจใหม่อาจจะไม่ท้องเพราะเค้าบอกให้เชื่อพี่พี่มีประสบการณ์ลูก2แล้ว เลยทำให้ลังเลค่ะ

ยินดีด้วยค่ะคุณแม่ ของเราก้จางมากๆจนตอนนี้ใกล้2เดือนล่ะ. 😘😘😘

จางในจาง ก็ท้องค่ะ ที่สำคัญ ปจด. หายไปนานยัง.ฝากท้องไว ยิ่งดีค่ะ

VIP Member

ท้องค่ะ น้อย%มากที่ตรวจขึ้น2ขีดแล้วไม่ท้องหรืออาจไม่มีเลย

ยินดีด้วยค่ะคุณแม่ เราจางกว่านี้ตอนนี้จะ7เดือนแล้วค่า

ตรงข้างกล่องก็บอกนะคะว่าจะเข้มหรือจางขึ้น2ขีดคือท้อง