45 ตอบกลับ

ดีใจด้วยนะคะ -ไปตรวจกับคุณหมอนะคะ ถ้าท้องยังอ่อนจะซาวด์ไม่เห็นอะไร -คุณหมอจะได้แนะนำ/ให้ยาบำรุงที่จำเป็น -คุณหมอจะนัดซาวด์เพื่อตรวจตำแหน่งการตั้งครรภ์ -แนะนำว่าที่คุณแม่ทำใจสบายๆ ไม่เครียด กังวลนะคะ

คือหนูอะเป็นประจำเดือน.4-5วันปกติจะใช้ผ้าอนามัยวันล่ะ4-5แผ่นแดือนนี้เป็นแค่วันละไม่ถึงแผ่นและอยู่กับสามีก็ปล่อยในตลอดมีโอกาสท้องไหมค่ะและหนูก็ไม่รู้ว่าหนูอ้วนหรือท้อง??

ลองนับวันเเล้วก็ลองตรวจดูนะค่ะ

ท้องลมหรือไม่ ควรจะไปตรวจกับคุณหมอค่ะ เพราะคุณหมอจะตรวจด้วยการ U/S ค่ะ ว่ามีตัวอ่อนหรือไม่ ท้องนอกมดลูกหรือป่าว ส่วนการดูว่าท้องลม จาก preg test ไม่สามารถบอกได้ค่ะคุณแม่

รีบไปฝากครรภ์นะคะ ให้หมอซาวด์ดูว่าถุงครรภ์ฝังตัวปกติหรือเปล่าจ้า ขอให้ทุกอย่างออกมาปกตินะจ๊ะ

ดีใจด้วยนะคะ แบบนี้ท้องแน่นอนค่ะ แนะนำว่ารีบไปหาคุณหมอเพื่อฝากครรภ์กับเอายาบำรุงมาทานค่ะ

บ้านนี้ก็ตรวจขึ้น2ขีดค่ะแต่ชอบมีคนทักว่าระวังท้องลมก็มีอาการกลัวอยุ่มั่งค่ะ

กังวลมากค่ะกลัวจะเป็นท้องลมแต่เมื่อนคืนหมอซาวหมอบอกพบก้อนเลือดเล็กๆค่ะ

ที่ตรวจบอกว่าท้องค่ะ ส่วนท้องลมไปว่ากันอีกทีตอนซาวขอให้คุนแม่สมหวังนะค่ะ

ท้องลมหรือไม่ท้องลม คุณหมอจะซาวด์ดูค่ะ ตอนนี้ไปฝากก่อน ยินดีด้วยจ้าา

ตรวจที่คลีนิกเพื่อความสบายใจค่ะ แต่2ขีดก็แสดงว่าท้องแล้ว ยินดีด้วยนะคะ