2 ตอบกลับ

ตอนหมุนขวดนมถ้าเป็นฟอง ให้เปิดฝาออกแล้วค่อยหมุนนมในขวดไปมาให้ฟองมันน้อยลงจนหมดค่ะ ส่วนตัวก็กินs-26 ท้องอืดเหมือนกันค่ะ กินเสร็จก่อนกินหลังกินก็จับทามหาหิงค์ค่ะ ไม่ดีขึ้นทาอีก อุ้มพาดบ่าให้เรอ ไม่ก็อุ้มให้ตดค่ะ ถ้าท้องแข็งให้ใช้มือนวดเบาที่ท้องน้องค่ะ พอนิ่มน้องจะดีขึ้นเอง

ขอบคุณค่ะแม่ จะลองทำตามดูค่ะ แต่น้องกินs26แล้วเนื้อแน่นมาก ส่วนตัวก็ไม่ได้อยากเปลี่ยนนมค่ะ

บ้านนี้กินs-26ท้องอืดไม่ไหวว ย้ายมาทีมHi-Q บำรุงสมองด้วย