2 ตอบกลับ

VIP Member

เหมือนกันกับบ้านนี้เลยค่ะ ท้อง3 ตอนนี้เราน่าจะเท่าๆกัน ไปซาวมาเจอแต่ถุงตั้งครรภ์อยู่ หมอนัดอีกที 11 กย. ใจตุ้มๆต๋อมๆ เหมือนกันค่ะ ขออนุญาติสอบถามว่า2ท้องแรกทำไมถึงแท้งคะ ของบ้านนี้ ท้องแรกเป็นครรภ์ไข่ปลาอุก ท้อง2 ท้องลม แต่ยังไงก็ต้องสู้ๆ ไปด้วยกันนะคะ

บ้านนี้ที่รพ.ก็นัดวันที่ 11 อีกครั้งค่ะ แต่วันนี้มีเลือดออก พรุ่งนี้ว่าจะไปที่คลีนิค ที่ไปครั้งแรกก่อนค่ะ

Super Mum

ดูแลตัวเองดีขึ้นเป็นพิเศษเลยนะคะแม่ ทำตามคำแนะนำของหมออย่างเคร่งครัด ทานยา ทานอาหาร ไม่จำเป็นไม่ต้องขยับเยอะค่ะ นอนเยอะๆ