15 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้18wก็ยังไม่ตอดไม่ดิ้นค่ะหมอนัดตอน19w6dกังวลเหมือนกันแต่พอก่อนถึงวันหมอนัดน้องก็ตอดแล้วค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะคุณแม่อาจจะหน้าท้องหนาเดี๋ยวน้องก็ตอดและดิ้นค่ะ✌🏻✌🏻

VIP Member

ของเราเริ่มรู้สึกดุ้กดิ้กตอน20w+เองค่ะ ไม่ต้องใจร้อนเดี๋ยวน้องก็ดิ้น แม่เครียดไปก็จิตตกเองป่าวๆ 28wน้องถึงตะดิ้นสม่ำเสมอ

แร้วแต่หน้าท้องของแต่ละคนค่ะบางคนบางก้อรู้สึกไวหน่อยถ้าหนาก้อจะช้าแม่บ้านนี้ท้อง 3 กว่าจะรู้สึกว่าน้องดิ้นก้อ 22-23 w ค่ะ

น้องจะดิ้นสม่ำเสมอ ตอน28วีคค่ะ ช่วงอายุครรภ์18วีค ตอดบ้างหายไปบ้างถือว่วปกติค่ะ ของเราหายไปที3วัน ตอนนี้21วีค ดิ้นทุกวัน

ขอบคุณทุกคนนะคะ แม่อาจจะคิดมากไปเองเพราะแม่เคยเสียลูกมาแล้ว1คน ก้อเลยมีความรู้สึกกังวลใจมากกว่าปกติ

น้องจะดิ้นสม่ำเสมอ28สัปดาห์ค่ะแม่ บ้านนี้ช่วง 20 ถึง 26 วีค บางวันดิ้น บางวันไม่ดิ้นเลยก็มีจ้า

ขึ้นยุกับความหนาบางของหน้าท้องด้วยนะคุนแม่..รอหั้ยถึง20วีคจะดิ้นแรงจนแม่ต้องตกใจแน่ๆเลยคะ

น้องยังดิ้นไม่สม่ำเสมอ 28Wขึ้นไปน้องถึงจะดิ้นสม่ำเสมอค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวล

ของเรา เริ่มตอดตอน 19w 4d เองค่ะ หมอบอกจะดิ้นชัดเจนตอน 22 w ค่ะ

คุณแม่อาจจะท้องหนาค่ะ ถ้าท้องหนา20wก็จะรู้สึกค่ะ