12 ตอบกลับ

38+3 เพิ่งกลับจากโรงพยาบาล มีอาการปวดท้องน้อง ปวดหน่วงลงขา แต่ปากมดลูกไม่เปิด หมอให้กลับบ้านค่ะ อยากแตกจะแย่แล้ว 🥹

เหมือนกันจ้า แม่บ้านนี้เปิดเซ็นเด่วหมอให้กลับมาดูอาการที่บ้าน

ของเรา35w มีอาการท้องแข็งแต่ไม่เจ็บ ตอนนี้ปากมดลูกเปิด2เซนแล้ววโดนกินยาลดท้องแข็งและฉีดยากระตุ้นปอดเด็ก

บ้านนี้เลยค่ะ คลอด 35week พอดีเลย ท้องแข็งบ่อย ได้ยาไม่ให้มดลูกบีบตัว ท้องแข็งบ่อยมากๆ ได้ยากระตุ้นปอด สุดท้ายก็ออกมาจนได้ค่ะ คลอด 35 week พอดีเป๊ะเลย สู้ๆนะคะแม่❤️

ของเราปวดถี่เรื่อยๆ 38 +2 แต่มดลูกไม่เปิดซะที นอนอยู่รพ. 2 วันบอกหมอ ขอผ่าเลยค่ะ ลูกแข็งแรงดีค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ไม่ปวด แต่น้ำเดินค่ะ ไปโรงพยาบาลปากมดลูกเปิด1เซน แต่น้ำคร่ำเหลือน้อย ต้องผ่าค่ะ

บ้านนี้39+4ค่ะ ปวดท้อง ท้องแข็งถี่ปากมดลูกเปิด2เซนหมอก็ไห้กับมาดูอาการค่ะ มีมูกเลือดด้วยค่ะ

ตั้งแต่มีอาการ ตอนนี้คลอดหรือยังคะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยเเต่ไม่มีอาการที่จะคลอดเลยค่ะ

เท่ากันเลยคะเรา37วีคปากมดลูกเปิด1เซ็นหมอให้กลับบ้าน

39+6ยังไม่มีท่าทีที่จะออกเลย

เป็นค่ะ แต่ปากมดลูกไม่เปิด 38+2

ใช้คะ

ปวดท้องมากไหมคะ ปวดนานไหมคะ

นานอยุ่คะ