26 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะแต่หมอนัดวันนี้ไม่รู้ว่าจะตรวจอะไรแต่ได้ส่งตัวไป ร.พ ใหญ่ค่ะ

สู้ๆค่ะแม่

ทางนี้กำหนดคลอดวันนี้แล้ว 40 w ยังไม่มีอาการใดๆเลยจ้า พรุ่งนี้หมอนัดแล้วค่ะ

39+1 เงียบมากเหมือนกันค่ะ อยากคลอดมากตอนนี้ ท้อง2ค่ะ แต่ก็ยังแอบๆกลัวอยู่ค่ะ

39+1จ้า เจ็บเตือนหลายครั้งแล้วแต่ไม่เห็นวี่แววจะออกมาสักที😂ท้องแรกค่า

คนแรกทางนี้ 40+2 จ้ากว่าจะออกมาได้ 3675 กรัม คลอดเอง หายห่วงจ่ะแม่

ขอบคุณมากค่ะแม่ แม่บ้านนี้ก็กังวลตลอด

39wเหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด21กค. ยังไม่มีวี่แววเรย

ได้แต่ทนรอต่อไปค่ะแม่

กำหนด19เหมือนกันคะ ยังไม่มีทีท่าเลย อยากคลอดเอง

แม่อยากคลอดเองเหมือนกันค่ะ แต่หมอว่าผ่า90%

39+5 ยังเงียบอยู่เลยค่ะไม่มี​อาการ​อะไรเลย

39+1 เหมือนกันเลยค่ะ หมอนัดอีกครั้ง18นี้

VIP Member

39+3 เตือนหลายวันแล้วคะ ไม่ยอมออกสักที

อาการเตือนแบบไหนคะแม่ พอเข้า9เดือน มันเจ็บปวด จนแยกไม่ออกแล้วค่ะ ว่าอันไหนเตือน อันไหนปรกติ