41 ตอบกลับ

คือมันเห็นถามทุกวันไงคะ มันเลยน่าเบื่อ และอีกอย่างที่ตรวจครรภ์มันก็มีบอก มีวิธีการใช้และผลลัพธ์ที่ได้

ใช่จ้า...ส่วนมากแม่ทัองอายุยังน้อย อาจจะไม่มีประสบการณ์และไม่รู้จริงๆ ควรให้คำแนะนำที่ดีต่อกันค่ะ🤗

💗อย่าเก็บความคิดของคนอื่นมาใส่ใจ ทำให้ตัวเองไม่สบายใจนะคะ ทำใจสบายๆค่ะ รอเจ้าตัวเล็กดีกว่าเนาะ😘😘

เราก็เคยเป็นค่ะแบยนี้.แต่เราก็เข้าใจแม่ๆทุกคนค่ะ.เรยเลื่อนๆผ่านไปแค่นั้นเอง😊😊😊

VIP Member

บางทีนั่งดูภาพที่สยองๆ เห็น เลือด เศร้าๆ ยังไม่น่าเบื่อเท่าคำถาม “ท้องไหมค่ะเลย”

ใจเย็นๆกันนะค่ะ​ แม่ๆทั้งหลาย​ ไม่มีใครถูกผิดหรอคะ​ นอกจากผิดกฏจริงๆ​ ❤️❤️❤️

บางทีเลื่อนไปอ่านกะทำโมโหได้เรยค่ะ แต่ไม่ได้แคร์อะไรเรย

ไม่ห้ามค่ะ แต่มีกฎนิดหน่อย เพื่อความสงบสุขของทุกคนค่ะ

คือกฎให้เบลอภาพขี้ เลือด มูก อะไรแบบนี้ค่ะ กฎห้ามขายของมั่วซั่ว กฎห้ามบริจาคเพราะมิจฉาชีพเยอะ อะไรประมาณนี้ค่ะ ไม่เกี่ยวกับท้องเล็กท้องใหญ่ค่ะ

บางทีมันก็น่ารำคานป่ะ มันไปดันโพสที่มีสาระ

เลื่อนผ่านเหมือนกันค่ะความคิดทุกคนอาจจะแตกต่างกัน

กลุ่มนี้ เว้นเรื่องเครียดๆกันดีกว่าเนอะ 😊