8 ตอบกลับ

สุดยอดเลยค่ะคุณเเม่เปิด6เซน🥹 ตอนนั้นปวดถี่-รอบนึงนานไหมค่ะ บ้านนึ้จะครบกำหนดพนเเล้วยังไม่มีวี่เเววเลยค่ะ ท้องเเข็งเเค่1-2นาที เเล้วก็หายทิ้งช่วงห่างออกไป อยากคลอดง่ายๆเเบบคุณเเม่บ้าง🤣 เลี้ยงง่ายๆนะลู๊ก💞💞

ปวดถี่เลยจ้า แต่คิดว่าคงปวดเตือน เลยทนไปก่อน ปวดทนได้จ้า จะมาทรมานจริงๆช่วง8-10จ้า ปวดมาก แต่ตอนนั้นไม่ได้ปวดท้องเลย รู้สึกปวดลงหลังมากสุดจ้า

เล่าประสบการณ์ก่อนคลอดหน่อยค่ะมีมูกเลือดหรือมีน้ำคล่ำก่อนคลอดไมค่ะ #แม่ท้องแรกค่ะกังวลมากเลย เพราะมีมูกใสไหลเยอะค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

คลอดเองไหมคะคุณแม่น้องน้ำหนักดีจังเลยค่ะ

คลอดเองจ้า 39 สัปดาห์เป๊ะเลย

Super Mum

ยินดีด้วยค่า จ้ำม้ำเชียว🥰🥰

คลอดเองไหมคะคุณแม่รึผ่าคลอดคะ

คลอดเองจ้า เบ่ง3-4ครั้งออกเลย

คลอดเองรึผ่าคะเเม่

ตอนนี้รอน้องค่ะ ไม่รู้จะออกมาวันไหนค่ะ

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะ

ขาวมากลูก

ขาวมากเลยจ้า