แอบแตกแล้วค่ะ

แตกแล้วค่ะ. อายุครรภ์ 39+5 วีค ไปโรงพยาบาล14.35 หมอให้แอดมินเตรียมคลอด ไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือดมีท้องปั้นแต่ไม่ถี่ สรุป ปากมดลูกเปิด2.5เซ็นนอนดูอาการจน 5ทุ่มปากมดลูกก็เปิดเท่าเดิมหมอเรยกระตุ้นปากมดลูกให้. แล้วก็มีมูกเลือด แล้วก็ไม่ถี่หลัง6ทุ่มหมอให้น้ำเกลือเร่งคลอด1กระปุก ตี1เริ่มเจ็บถี่เรื่อยๆตัดปากมดลูกอีกครั้งแล้วก็มีน้ำไหลออกเหมือนฉี่แล้วเริ่มอยากเบ่ง. ดีนะแม่ไม่คลอดคาห้องน้ำไม่งั้นโดนด่าแน่ๆ. กำหนดคลอด10มีนาคม. น้องคลอด8มีนาคม. น้ำหนัก3,490กรัมคลอดธรรมชาติ

แอบแตกแล้วค่ะ
9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ยินดีด้วยนะคะ