58 ตอบกลับ

ยินดีด้วยคร้าาา. บ้านนี้ปากมดลูกเปิด1เซ็นตอน35w. เเต่หมอไม่ยอมให้ออก ฉีดยาระงับไว้. ต้อง37wขึ้นไปถึงจะออกได้. งงเหมือนกันทั้งๆที่ปากมดลูกเราก็เปิด😅😅😂😂 ตอนนี้37+6w เเล้วค่ะ. อยากเเตกมากกก อึดอัด เดินไปไหนเเต่ละทีก็ลำบาก🤣

ยินดีด้วยนะคะแม่ แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะบ้านนี้อยากแตกแล้วเหมือนกัน อายุครรภ์เท่าแม่เลยค่ะ มีแพลนจะไปเที่ยวศุกร์นี้หวังไว้บอกลูกกลับมาแตกเลยนะ😄😄

7ก.ค ยังไม่อยากจะออกมาเลยค่ะเจ็บท้องพร่ำพรื่ออีก มูกเลือดไหลมาเป็น2สัปดาห์ ปากมดลูกเปิด2เซนนานแล้ว เห้อ เหนื่อยจัง ยินดีด้วยนะค่ะแม่

VIP Member

ยินดีด้วยนะค่ะแม่💗 บ้านนี้ก็กำหนดคลอด1สิงหา 36+4 ยังเงียบอยู่เลยไม่มีอาการไรเลย เท้าบวมก็ไม่มี แต่ก็สังเกตุเรื่อยๆ🥰

ดีจังน้ำหนักน้องก็ดีอยากให้ออกมาแล้วเหมือนกันขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และน้องนะคะส่วนบ้านนี้กำหนดคลอด19สิงหานี้😊

อยากให้ออกมาแล้วเหมือนกัน เริ่มมีอาการหน่วงๆแล้วฉี่บ่อยกว่าปกติท้องก็เริ่มเเข็งบ่อย แต่ก็อยากให้ครบกำหนดคลอด😊😂

สงสัยน้องอยากออกมาเที่ยวกะเเม่❤️ หนูก็กำหนดสิงหาแต่เป็นวันที่8 สงสัยจะได้ออกก่อนกำหนดเหมือนกันคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด1สิงหาเหมือนกันจ้า กลัวแตกก่อนเหมือนกัน แต่ยังไม่มีวี่แวว อะไร 😁😁😁

VIP Member

บ้านนี้2สิงหามีแค่เจ้บเตือนคุณหมอบอกหน้าจะไม่พ้นกรกฎาคม​อิแม่อยากเจอหน้าจะแย่แร้ว

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ 1สิงหา63 ตอนนี้ได้36+5 ยังไม่แตกเลยจ้า ตัวแม่บวมเยอะมาก

เหมือนบ้านนี้เลนค่ะแม่ บวมอ้วนมากด้วย

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะแม่​ บ้านนี้ก็กำหนด7​ สิงหา​ แต่ดูแล้วจะไม่พ้นเดือนนี้แน่ๆเลย😅