30 ตอบกลับ

บ้านนี้2คนใช้ยาเร่งทั้ง2คน ค่ะ คนแรกจะรู้สึกปวดมาก พอคนที่2เริ่มชิน ปวดนะแต่นึกถึงตอนที่ลูกลืมตาออกมา แม่ทนไหวค่ะ สู้ๆค่ะ

บ้านนี้โดนคะ เจ็บท้องเพราะโดนเร่งคลอดเจ็บกว่าเจ็บท้องเองเยอะเลยคะ สู้ๆนะคะคุณแม่ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี 🫰🏻☺️

ของเราเปิด2เซนแล้วไม่เปิดต่อ หมอให้ยาเร่งทางน้ำเกลือค่ะ โดนยาเร่งจะปวดมากกว่าเจ็บเองค่ะ นอนปวดท้องทรมานมากค่ะ

บ้านนี้เปิด2เซ็นตั้งแต่30ธันวาแล้วยังไม่เปิดเพิ่ม หมอให้เลยกลับบ้านสังเกตุอาการ ยังไม่มีวี่แววว่าจะเปิดเพิ่มเลย

บ้านนี้ยังไม่เปิดเลยค่ะโดนยาเร่งตั้งแต่08:00เวลาคลอด23:51เป็นอะไรที่ทรมานมากค่ะคือเวลาเจ็บคือปวดหลังสุดๆค่ะ

บ้านนี้กำหนด9มกราคมแต่น้องออก1มกราคม มาถึงโรงบาล เกือน10:00เจอยาเร่งเข้าไปน้องคลอด11:57ดีน้องคลอดง่ายใช้เวลาปวดไม่นาน เป็นกำลังใจให้แม่ๆทุกคนนะคะ🎉🥰🥰

เร่งเจ็บมากกว่าคลอดเองแน่นอนค่ะ ตอนเจ็บได้แต่สูดลมหายใจเข้าลึกๆ แล้วผ่อนคลายออกช้าๆ เพื่อบรรเทาความเจ็บ

บ้านนี้มดลูกเปิด1เซนเองค่ะโดนกระตุ้นไปเมื่อวันที่29วันที่3นี้หมอนัดอีกไม่รุ้จะโดนยาเร่งมั้ย 40+5แล้วค่ะ

โดนยาเร่งตอน8 เซนค่ะปากมดลูกเปิดไวมากไม่ถึงชม10 เซนเบ่งทีเดียวออก เจ็บมากแต่จบไวกว่าธรรมชาติค่ะ

VIP Member

ส่วนตัวโดยเร่งตอนปากมดลูกเปิด 9 เซน โดนยาเร่งทรมานกว่าปวดท้องเองมากค่ะ ทรมานมากๆ

ใช่ค่ะ หมอบอกว่าช่วยให้มดลูกเปิดไวๆ ทรมานมากค่ะ ลมเบ่งมาเต็มที่ แต่ยังคลอดไม่ได้เพราะเปิดไม่ครบ 10 เซน เลยโดนเร่งค่ะ

บ้านนี้เปิด4เซนตั้งแต่21:30ไม่ให้ยาเร่งแต่ถ้าใช้ยาเร่งจะปวดถี่กว่าเจ็บเองค่ะแม่