30 ตอบกลับ

ตอนท้องแรกอีก1วันกำหนดคลอดไปรพ.เพราะมีเลือดออกนิดๆ หมอให้รอคลอดเลย ปากมดลูกเปิด2ซม.เลยโดนยาเร่ง ปวดทรมานมากผ่านไปครึ่งวันก็ไม่เปิดเพิ่มจนเราทนไม่ไหวขอผ่าเลยคะจากกลัวผ่าตอนนั้นไม่มีความกลัวเลยคะ แต่กลายมาเจ็บ2ต่อ เจ็บท้องคลอด+เจ็บแผลผ่าอีก

ครบกำหนดคลอดเเต่ไม่เจ็บท้องหมอให้นอน รพ ให้กินยากระตุ้นปากมดลูกให้เปิดก็ไม่เปิดกินไป5เเก้วพเริ่มเจ็บท้องบอกหมอหมอตรวจปากมดลูกพึ่งเปิด2เซ็นรอจน4เซ็นพอโดนยาเร่งคลอดครึ่งชั่วโมงกว่าออกเลย โดนยาเร่งนี่คือเเบบทรมานมากปวดท้องสุดๆ

ตอนแรกหมอบอกแค่กระตุ้นพอซาวน้ำคร่ำน้อย ตรวจมดลูกแล้วเปิด2 เซน หมอให้นอนให้ยาเร่งคลอดหมอบอกว่า3 วันต้องจบ ได้ยาเร่ง2 กระปุก วันเเรกก็ยังเปิด2 เซนพอวัน2 หมอกระตุ้นอีกเปิด3เซนครึ่งเป็นอะไรที่ทรมารมาก

ยาเร่งทรมานสุดๆค่ะ โดนเร่งอยู่ 2 วันวัน วันแรกคือ8 โมงเช้า ถึง 5 โมงเย็น ปากมดลูกเปิดแค่ 2 เซน หยุดเร่งคลอด พอเข้าวันที่ 2 โดนตั้งแต่ 6 โมงเช้า คลอด 6 โมงเย็น คือสุดๆเลยค่ะ สู้ๆนะคะ เพื่อลูกน้อยของเราจ้ะแม่👦🏻

VIP Member

โดนทั้ง2 ท้องคะเจ็บเองหน้าจะไม่หนักเท่ายาเร่งนะคะ ท้องเเรกเจ็บอยู่ 6 ชม โดดขึ้นเตียง นั้นที เตียงนี้ที ทรมานมากคะท้อง2 จะไวคะเจ็บอยู่ 3 ชมคลอด เเต่พอคลอดอาการเจ็บก็หายเป็นปลิดทิ้งคะ สู้สู้คะ

ยาเร่งคลอดทรมานมากค่ะ บ้านนี้ปากมดลูกไม่เปิดเลย โดนยาเร่งคลอดไปตอน8.30 ปากมดลูกเปิดเเค่1เซน นอนปวดท้องทรมาน จนถึง 23.00 สรุปได้ผ่าจ้า เป็นอะไรที่ทรมานที่สุด😂

Super Mum

ท้องแรกคลอดเอง ท้องสองคลอดเองยาเร่ง ท้อง2นี่เจ็บปวดทรมานมากกว่าท้องแรกเยอะค่ะ แต่ยยังมีความโชคดีหน่อยที่โดยยาเร่งไม่นานเพียง ชม.เดียวก็คลอดเลย

VIP Member

บ้านนี้โดนค่ะ ไปรพ. ปากมดลูดเปิด 3 เซน โดนยาเร่งไป 3 ชม.คลอดค่ะ แต่ปวดพีคสุดน่าจะช่วงที่ปากมดเปิดมากๆชั่วโมงสุดท้าย อยากจะกรี๊ดแต่กรี๊ดไม่ออก😂

บ้านนี้โดนเร่งเพราะน้ำคล่ำแตกค่ะ เจ็บท้องเองไม่ทรมานเท่าโดนยาเร่งคลอดค่ะเจ็บคูน2ไปเลยค่ะ ทรมานสุดๆหายใจไม่ทั่วท้องเลยค่ะแม่5555🤣🤣

ย่าเร่งคลอดทรมานสุดๆค่ะ แถมบ้านนี้ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มได้ผ่าคลอดด้วยการบล็อคหลังเลยค่ะ เจ็บ×2 เหมือนตายแล้วเกิดใหม่😂