ปัญหาหัวนมสั้น

แชร์ประสบการณ์ เนื่องจากฝากครรภ์ที่ รพ.ศิริราช มีการให้เข้าคลินิกนมแม่ เราเองมีปัญหาหัวนมสั้น พยาบาลเลยให้ที่ปั๊มหัวนมมาราคาอันละ 180 บาท คือตอนแรกที่พยาบาลทดลองทำให้ ค่อนข้างเจ็บมาก เพราะพังผืดลานนมเยอะ ทำให้ตึง ต้องดึงบ่อยๆ แต่เราอายุครรภ์ยังน้อย เขาบอกให้ดึงวันละ 3 ครั้ง ครั้งละ 10-15 นาทีค่ะ เขาบอกจะเจ็บน้อยลง และถ้ามีน้ำนมไหลก้ทำต่อไป แต่ถ้าท้องตึง ๆหย่อนๆ ให้หยุดทำทันทีค่ะ อันนี้เล่าสู่กันฟังนะคะแม่ๆ สู้ๆกันต่อไปค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ขอบคุณที่มาแบ่งปันค่ะ