108 ตอบกลับ

สามารถเบิกที่เดียวตอนคลอดได้ไหมค่ะ​ หรือ​ต้องเปนสัปดาๆที่กำหนดอย่างเดียวค่ะ

เบิกทีเดียวหลังคลอดได้จ้ะ

ตอนนี้รัฐบาลเพิ่มให้อีก 500 นะค่ะ บ้านนี้เก็บใบเสร็จไว้เบิดที่เดียวจ้า 1500

เราไปเบิกได้ทุกรอบหมอนัดเลย ไตรมาสที่1ได้500฿ไตรมาสที่2ได้300฿ไตรมาสที่3ได้200฿ คะ

ได้ค่ะ ขอใบรับรองแพทย์ กับใบเสร็จมาเลยคะแล้วไปยื่น ประกันสังคมเลยจ้า

แล้วถ้า ประกันสังคม คนละที่กับที่เราทำไว้ เบิกได้มั้ยค่ะ ใครทราบแจ้งทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เบิกย้อนหลังได้มั้ยค่ะ รึว่าต้องมีใบเสร็จทุกครั้งตามสัปดาห์ที่ตั้งครรภ์

ขอบคุณค่ะ

ใบเสร็จที่ไปยืนคือใบเสร็จเกี่ยวกับอะไรบ้างคะพอจะมีตัวอย่างให้ดูไหมคะแม่

รอบแรก12wก็เกิน500 คะ 20wก็300นิด 28wก็300นิดๆแต่รวม3ครั้งที่ไปเกิน1000แต่เราจะเบิกได้แค่1000หรือเท่ากับจ่ายจริง

ถ้ายังไม่คลอดก็ได้ตามอายุครรภ์ใช่มั๊ยคะ หรือว่าได้ครบเลย 1,500 ตอนนี้ 34wค่ะ

VIP Member

แม่บ้านนี้ไปฝากครรภ์นั่งนับใบเสร็จจะ20,000แล้วค่ะไปเบิกประกันสังคมได้200😏

VIP Member

มีประกันสังคมของพ่อค่ะแต่ไม่ได้จดทะเบียนกันทำยังไงเบิกค่าคลอดได้ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ฝากคลินิคแล้วค่ะแต่ว่าไม่มีใบเสร้จมีแต่ใบฝากท้องกับใบนัดได้ไหมคะ

ตอนจ่ายเงิน คลินิกไม่ออกใบเสร็จรับเงินให้หรอค่ะ