11 ตอบกลับ

เป็นอยู่ค่ะ​ กากน้ำนม+อากาศ​เย็น​ พาไปหาหมอมาแล้ว​ หมอบอกให้เอาสำลีชุบน้ำ​ต้มสุก​เช็ดเช้าเที่ยง​เย็น​ ถ้าจะทาครีมก็เอาตัวที่อ่อนโยนกับผิวเด็กค่ะ​ ถ้าไม่เยอะมาก​ Fae​ and​ mae​ ได้ค่ะ​ หลอดละ​ 250 บาท​ แต่ถ้าเป็นเยอะทั้งหน้าแนะนำ​ยูเซอรีนโอเมก้าค่ะ​ แต่ตัวนี้ราคาแรงหน่อย​ เกือบ​ 900​ บาท แต่ใช้ดีมากกกกกกกก​ ก่อนหน้านี้น้องเป็นผื่น​กากน้ำนม+แดง+ผิวลอกที่คอกับหลัง​ ไม่ถึงอาทิตย์​หายค่ะ

ผิวหน้าน้องแตกงับลองหาครีมที่อ่อนโยนทาให้น้องดูทางนี้ก็เป็นทั้งผื่นร้อนขึ้นหน้าแล้วก็ผิวหน้าแตกเหมือนในรูปเลย

ค่ะ🥰

ลูกสาวเราใช้ตัวนี้เลยค่าบีเพนเธนสีม่วงทาตอนกลางคืนก่อนเข้านอน ส่วนกลางวันปะแป้งแคร์ไม่กี่วันหาย

ขอบคุณค่ะ🥰

แม่บ้านนี่ก้เปนค่ะแต่แม่ทาครีมไห้น้องทาแป้งไห้น้องตอนนี้กำลังดีขึ้นค้ะ

เปนหนักกว่านี้คะแม่แต่ไปเอายาโรงบาลมาทาคะเพราะซื้อยาทาเองยิ่งแพ้คะ

บีเพ้นเทนอีกเสียงคะ..ทาบางๆหลังอาบน้ำไม่นานก็หายคะ

ทางนี้ใช้วาสลินเด็กทาค่ะชุ่มชื้นดีกำลังหายเลย

บ้านนี้ช่วยได้อยู่นะคะ ทาบ่อยๆค่ะ

อาจเปนเพราะอากาศหนาวด้วย

ใช่ค่ะ อากาศยิ่งหนาวยิ่งเห็นได้ชัดเลย

ครีม fae and mae ทาผิวผดผื่นคันค่ะ

ขอบคุณค่ะ🥰

TapFluencer

หายไวๆนะค้ะ

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้เบาลงแล้ว