23 ตอบกลับ

บ้านนี้ได้ยินตั้งแต่11วีคคะ แต่ช่วง14 วีคมีกังวลอยู่2วันคือหาน้อไม่เจอ ปกติจะรู้สึกได้จากสัมผัสตรงฝ่ามือคะเวลาที่วางฝ่ามือบนท้อง(ท้องสองคะ) เลยลงทุนซื้อเครื่องฟังเสียงหัวใจมาไว้ฟังเองที่บ้านคะ ฟังวันเว้นวันคะหลังจากอาบน้ำเสร็จตอนเย็น

ของเราตอน 11 วีค ฟังผ่านเครื่องฟังเสียงหัวใจ ไม่ได้ยินค่ะ หมอเลยให้ไปซาวด์และเปิดให้ฟัง ได้ยินเสียงหัวใจชัดเลยค่ะ ล่าสุดไปฟังตอน 15 วีค ถึงจะได้ยินผ่านเครื่องฟังเสียงหัวใจค่ะ

บ้านนี้ซาว​ตอน12​ week​มี​เสียง​หัวใจแล้วก้อดิ้นให้ดูด้วยค่ะ​ แต่เสียงหัวใจมีตั้ง​แต่​ 8week แล้วค่ะ​เพราะคุณหมอซาวให้ทุกครี้งที่​ฝาก​ค่ะ​

VIP Member

บ้านนี้ตอนนี้19w+6 week คุณหมอฟังเสียงหัวใจน้องไม่ได้ยินเหมือนกันคะ แม่เลยไปซาวด์ที่คลีนิก ตอนนี้24week แล้วค่ะ

14w ควรได้ยินแล้วค่ะ ทั้งฟังจากหน้าท้องหรืออัลตร้าซาว ไม่ได้ยินแล้วหมอว่ายังไงคะ ไม่ตรวจเพิ่มเหรอคะ

14วิคแล้วจริงๆต้องได้ยินแล้วนะคะตอนที่หนูฝากครรภ์ฝากตอน14+4ได้ยินเหมือนเสียงรถไฟวิ่งมาแต่ไกลคะ

VIP Member

ถ้าใช้เครื่องฟังเสียงหัวใจจะไม่ได้ยินเพราะน้องยังตัวเล็กอยู่ แต่เดี๋ยวเขาโตกว่านี้จะชัดขึ้นคะ

ขอบคุณค่ะ

เรา7wท้องเรามีเสียงหัวใจน้องเต้นเร็วมาก เราตื่นเต้นมากท้องแรก แรงจนอิแม่รู้สึกเลย

ซาวด์ครั้งแรก 7W ก็ได้ยินเสียงหัวใจ เห็นหัวใจกระพริบ เห็นตัวอ่อนด้วยค่ะ

หมอฟังเองหรือ คุณแม่ฟังเองคะ 14วีค ถ้าคุณหมอ ตรวจได้ยินตั้งแต่ 6วีคแล้วคะ

เราซาวผ่านทางช่องคลอดคะ ได้ยินตั้งแต่ 6 วีคเลยคะ คุณแม่ลองเปลี่ยนหมอหรือเปลี่ยนโรงพยาบาลดูคะ เพราะอายุครรภ์น้อยกว่าเราแค่ นิดเดียวเองคะ 17 วีคพอดีวันนี้