23 ตอบกลับ

คลอดเองดีสุดจ้า น้ำนมมาเร็ว ลูกมีภูมิต้านทาน ไม่เสี่ยงตกเลือด ฟื้นตัวเร็ว ข้อดูเยอะมาก แต่เรื่องช่องคลอด มันจะกลับมาฟิตค่ะ แต่ใช้เวลานานนะ ของเรา5-6 เดือนเลยถึงฟิต

นี่ก็คลอดปลายเดือนตุลาแต่ื้องแรกนี่ว่าจะคลอดธรรมชาติแต่ไม่รู้ไหวไหม ถ้าไม่ไหวนี่ต้องผ่า ตอนนี้8เดือน3วัน เท้าบวมมากรอหาหมอตอนเย็น

คลอดเองไม่หลวมค่ะ ปากมดลูกยืดหยุ่นได้ คลอดเองฟื้นตัวเร็วกว่าแต่จะเจ็บตอนปวดท้องคลอด ผ่าฟื้นตัวช้าไม่ปวดท้องรอปวดแผลผ่าเลยค่ะ

คนมันรักเรา​จริง จะฟิตจะหลวม​ จะหย่อนจะยานมันก็รักค่ะ​ หากคุณไม่มั่นใจคุณก็ออกกำลังกาย​ ขมิบวันละ​ 100​ ครั้ง​ มันช่วยได้

คลอดธรรมชาติ - ปกติหมอจะเย็บแผลให้อยู่แล้วค่ะ แจ้งหมอไปเลยว่า ขอให้เย็บเผื่อหน่อย รับรองกลับมาอาจจะฟิตกว่าเดิม

คลอดเองน่าจะดีกว่านะคะ ฟื้นตัวง่ายกว่าค่ะ แล้วพอคลอดเสร็จหมอจะเย็บให้ ไม่น่าจะหลวมแล้วนะคะ

ไม่มีปัญหานะคะท้องแรกเราก็คลอดเองอย่ากังวลไปเลยค่ะเดี๋ยวก็กลับมาฟิตเหมือนเดิมล่ะ

คลอดเองดีกว่าคะ ฟื้นตัวง่าย อีกอย่างพอคลอดคลอดแล้วเค้าเย็บคืนให้คะ

VIP Member

คลอดเองไม่ต้องกลัวหลวมหรอกค่ะ เดียวก็กลับไปเหมือนเดิมจร้า

คลอดเองดีกว่าค่ะ แม่ก็หมั่นขมิบกระชับช่องคลอดได้ค่ะ