62 ตอบกลับ

รีบหาด่วนค่ะ

ไปหาหมอค่ะะ

VIP Member

หาหมอเถอะคะ

VIP Member

ควรหาหมอคะ

ไปหาหมอจ้า

หาหมอด่วน

งงกับแม่บ้านนี้นะคะ แม่เคยถามไปแล้วตอน 19 วีค 5 เดย์ว่า มีเลือดออกอันตรายไหม แล้วพอ 20 วีค 2 เดย์ มีเลือดออกอีก ยังมาโพสถามอีกว่าเลือดออกอันตรายไหม คือรอบที่แล้วไม่ได้ไปหาหมอมาหรอคะ หมอไม่ได้พูดหรอคะว่าเลือดออกขณะตั้งครรภ์​มันอันตรายกับเด็กก 😔

เห้อ💆💆

อะไรที่เราไม่รู้...ไปหาหมออย่างเดียว คำตอบอยู่ที่หมอ ฟังจากปากหมอดีที่สุด

หาหมอรึยังคะคุณแม่ ตอนเราท้องได้ 7 วีค มีเลือดออกตอนกำลังทำงานอยู่ รีบลางาน(ทำงานร้านอาหาร)​เรียกวินไปหาหมอตอน 5 ทุ่ม ไม่เกี่ยวว่า 3 ทุ่ม หรือ น้องยังดิ้นอยู่ ต้องรีบไปหาหมอนะคะ ปล่อยไว้นานมันไม่ดีนะคะ 3 ทุ่มแผนกฉุกเฉิน รพ.ไหนก็ได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องไปหาหมอที่ฝากครรภ์​ค่ะ