19 ตอบกลับ

*เฉาก๊วย* อาหารและเครื่องดื่มทุกอย่าง "ไม่มีผล" ต่อผิวลูกใดๆทั้งสิ้นค่ะ สิ่งเดียวที่มีผลคือ 'กรรมพันธุ์' เท่านั้น *แต่* ไม่ใช่แค่กรรมพันธุ์จากพ่อแม่ค่ะ ของปู่ย่าตายายลุงป้าน้าอาก็มีส่วนเช่นกัน

ถ้ากินเฉาก๊วยแร้วลูกตัวดำถ้ากินชาเขียวลูกต้องตัวเขียวด้วยหรือป่าวงั้นสีผิวไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ว่ากินอะไรที่เป็นสีมันขึ้นอยู่ที่กรรมพันต่างหากล่ะ

ไม่เกี่ยวนะคะแม่ สีผิวขึ้นอยู่กับกรรมพันธ์ุนะคะ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับสีอาหารที่เรากินเข้าไปค่ะ 😉

เราก้กินนะคะ ถ้าพ่อขาวแม่ขาว ลูกคงไม่ดำหรอกค่ะ น่าจะอยู่ที่กรรมพันธุ์มากกว่าค่ะ

พ่อขาวแม่ขาว ลูกออกมาดำ นี่แปลกค่ะแม่ สีผิวขึ้นอยู่กับพันธุ์กรรม ไม่ใช่การกิน

สำหรับแม่บ้านนี้ กินได้ไม่มีผลกับสีผิวลูกค่ะ น่าจะงดของแสลงมากกว่านะคะ

VIP Member

ไม่ดำคะ​ ลูกจะดำหรือขาวอยู่​ที่กรรมพันธุ์​เรากะสามีคะ

กรรมพันธุ์ค่ะ ไม่เกี่ยวกับของกินอะไรทั้งนั้น

ถ้าพ่อขาว แม่ขาว.. ก็อย่ากังวลเรื่องดำเลยค่ะ 😅

หนูก็กินค่ะ ชอบมาด้วยแต่ยังไม่คลอดที่ค่ะ