12 ตอบกลับ

เน้นโปรตีนนะคะ ไข่,นม,น้ำเต้าหู้,กล้วยกินหลากหลาย แม่นี้กินทุกๆอย่างสับเปลี่ยนแต่เน้นโปรตีนเยอะหน่อย ข้าวแม่ก็กินเก่งเหมือนกัน น้องน้ำหนักดีมาก กินลงลูกหมดคะ จนตอนนี้แม่เลยงดนมกับไข่ ไม่กินทุกวัน เพราะน้องตัวใหญ่มากแถบจะเลยเกณฑ์ไปแล้วตอนนี้ เลยต้องเบาเรื่องกิน ☺️

ขอบคะเเม่ บ้านนี้กินเยอะมากเเต่ไม่ลงลูกเลย

น้ำเต้าหู้ค่ะ ของเราตอนแรก นน น้อยค่ะ ตั้งแต่ 29 วีคมาทานน้ำเต้าหู้ กล้วย นน พุ่งเลย ตอนนี้ 37 2 คุณหมอบอก น้องตัวใหญ่ น่าจะเกือบ 3,000 กรัมได้

แม่เน้นทาน เนื้อสัตว์ เนื้อวัว เนื้อหมู เนื้อไก่ ไข่ นมหลากหลาย ผลไม้ทุกมื้ออาหาร บ้านนี้ซาวด์2วันก่อน36+2น้ำหนัก น้องอยู่ที่2819กรัมค่ะ

ทานให้หลากหลาย ให้มีประโยชมากที่สุดคะ ไม่ควรเน้นอาไรมากไปเพราะลูกคลอดมาอาจแพ้สิ่งที่เน้นมากไปได้

บ้านนี้ตอน31w1500 ตอนนี้35w2600 แม่ทานไข่ต้ม จมูกข้าวไรเบอรี่ นมแพะ✌️✌️

บ้านนี้ก็36+3 ตรวจวันนี้น้องน้ำหนัก2249 หมอก็ว่ายังต่ำกว่าเกณฑ์

เท่ากันเลยค่ะ

บ้านนี้บำรุงด้วยจมูกข้าวไรเบอรี่คะ ตอนนี้37week น้ำหนัก2848ก.

บ้านนี้36+3 น้ำหนักน้อง2600กว่าจะคลอดน่าจะ3000อยู่น่ะ

นมแพะBGค่ะ ทานคู่กับจมูกข้าวไรซ์เบอรี่

น้ำเต้าหู้สดค่ะ น้ำหนักน้องขึ้นดีมาก