20 ตอบกลับ

ซื้อมาไว้สองชุดเลยค่ะแม่ บอกคุณย่าว่าอันนี้ให้พระ ให้นี้ให้หลานกินค่ะ ถ้ายังเป็นอีกแม่ซื้อแล้วแอบไว้ในห้องนอนเลยค่ะ

แยกให้แล้วค่ะ ของใส่บาตรแต่ละวันไม่ต่ำกว่า300 บาท ผลไม้ ของหวาน ไหนจะน้ำขวด นม อีก แต่ละวันก็หมดเยอะ ไม่ใช่ไม่อยากทำบุญนะคะ แต่ซื้อเยอะก็ไม่ไหว เบียดเบียนตัวเอง บุญไม่ได้ บาปอีก เค้าไม่ค่อยรู้จักใส่พอดี มีเท่าไหร่ ใส่ให้หมด ของซื้อมาให้หมด ก็มาเอาของเราค่ะ แม่เหนื่อยใจ ✌แต่ก็สู้เพื่อลูกค่ะ

ทำบุญก็ส่วนนึง เพื่อความสบายใจ หนุนนำให้เรา. ส่วนแม่ก็ต้องกินบำรุง แม่ไม่ได้กินแล้วลูกจะแข็งแรงได้ไงอะคะ 555

ใช่ค่ะแม่ ของใส่บาตรตอนเช้า ซื้อมาให้ทุกวัน นมยังซื้อมาให้ต่างหาก อยากใส่ขนมหวาน ก็ซื้อมาให้ ยังไม่พออีก แต่ซื้อเยอะๆ ทุกวันก็ไม่ไหวเงินไม่พอใช้ เบียดเบียนตัวเอง แล้วจะได้บุญไหม?? ขอบ่นหน่อยนะคะ^__^

บ้านนี้ใครมายุ้งกับของกินไม่ได้เลย อีแม่วีนนน หวงหนักมากกก 🤣 ถ้าแม่ย่าทำแบบนี้ ได้เห็นดีกันแน่5555

สงสัยจะได้ปะทะกันบ้างค่ะแม่😂

ซื้อตู้เย็นแยกไว้ในห้องนอนสิคะ ตัดปัญหาไปเขาคงจะไม่เข้าห้องคนอื่นมาหยิบอีกหรอกมั้งคะ

ใช่ค่ะ กลับไปอยู่ตัวเองเหอะแบบนี้ ไม่ไหวจริงๆ 😅

ทำบุญ อะได้ แต่ลูกหลานไม่มีกิน ก็ไม่ได่บุญนะ ทำบุญ อย่าให้ลำบากตัวเอง.แม่ลำบากใจแม่เองด้วย 55555+

ทำบุญเหมือนได้บาปค่ะแม่😂😂

งงในงงเลยค่ะ สงสัยลูกได้รับสารอาหารจากผลบุญเยอะแน่เลยนะคะ.😁😊 ล้อเล่นนะคะอย่าเครียดค่ะ

แม่อยากจะถามพระ น้ำหนักขึ้นบ้างไหมค่ะ ลูกแข็งแรงดีไหม

นมเปรี้ยวไม่มีประโยชน์ คนแก่ที่บ้านบอกแบบนี้😬😢😢

นมเปรี้ยวมีประโยชน์นะคะ ท้องไม่ผุ ถ่ายง่าย ไม่เสี่ยงเป็นริดสีดวง คนแก่เข้าใจยากจริงๆ 😂😂

พึ่งเคยเจออะไรแบบนี้

ฟังๆดูก็ตลกดี แต่ถ้าเจอกับตัวคงขำไม่ออกจริงๆค่ะ

VIP Member

😃😃แค่คิดตามก็ปวดหัว

ก่อนท้องก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ เอะอะใส่บาตรๆ จะได้บุญ แม่ไม่ค่อยอยากจะพูด พอท้องหนักขึ้นเรื่อยๆ ข้ออ้างเยอะแยะ แม่เหนื่อยมากเลยค่ะ

พระคงแข็งแรงนะค่ะ