2 ตอบกลับ

VIP Member

เท่าที่ให้ลูกกินมาทั้ง 2 สูตรแทบไม่ต่างกันค่ะ แม่ชอบกล่องสีเงินกว่า เพราะประหยัดเงินกว่าค่อนข้างมาก แถมวิตามินหลักทุกอย่างก็เหมือนกันหมด มีแตกต่างกันที่ผสมสารเข้าไปให้คล้ายนมแม่ เท่านี้เองค่ะ น้องกินกล่องสีเงินมาตั้งแต่แรกเกิดจนถึงตอนนี้ (อายุ 6 เดือน) ก็ไม่มีท้องผูก ท้องเสียอะไร แข็งแรงดี พัฒนาการปกติค่ะ แม่ลองไปอ่านเรื่องนมผง จากเพจของป้าหมอสุธีรา ได้ค่ะ เค้าอธิบายไว้ค่อนข้างดี

ไม่ต่างกันมากค่ะแม่อยู่ที่ลูกค่ะว่าเหมาะกับนมไหน ของลูกเราเหมาะกับไฮคิวเลยให้กินตัว super gold plus กล่องสีทองค่ะ ถ่ายง่าย พัฒนาการดี