15weeks

เห็นเพศชัดเจนเลยค่ะ แต่สงสัยคุณแม่จะหน้าท้องจะหนาไปไม่รู้สึกว่าลูกตอดหรือดิ้นเลย#คุณหมอกล่าว

10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

คุณแม่จะยังไม่รู้สึกว่า ลูกดิ้น เพราะลูกยังตัวเล็กอยู่มาก ถีบแขนขาไปทางไหนก็ยังไม่ชนกับผนังหน้าท้อง แต่เมื่อหลังจากตั้งครรภ์ปลายเดือนที่ 4 ไปแล้วคุณแม่บางคนอาจจะรู้สึกเหมือนโดนปลาตอด คุณแม่บางคนจะรู้สึกว่าลูกดิ้นช้าหรือดิ้นเร็วต่างกัน สำหรับคุณแม่ท้องแรกจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้น ประมาณสัปดาห์ที่ 18-20 ส่วนคุณแม่ท้องหลัง ๆ อาจจะเริ่มรู้สึกว่าลูกดิ้นประมาณสัปดาห์ที่ 16-18 เป็นต้นไป

อ่านเพิ่มเติม

บ้านนี้ก็15วีคเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่เห็นเพศ ยังไม่รู้สึกตอดหรือดิ้นอะไร รอลุ้นมาก

นี่ 20 week ก็ยังไม่รู้สึกว่าดิ้นเลยค่ะ มีแต่ตอดเฉยๆ หมอบอกท้องแรก จะรู้สึกช้าค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-80046)

บ้านนี้ 20 วีคแล้ว รู้เพศเเล้วค่ะ แต่ยังไม่รู้สึกว่าน้องดิ้นเลย

รู้สึกลูกดิ้นตอน17วีคค้ะ หมอซาวให้ลูกดิ้นเก่งมาก. ได้ผช.ค้ะ

VIP Member

บ้านนี้ 20 วีค แล้วยังใม่รู้สึกว่าน้องตอดหรือดิ้นเลยค่ะ

ชายหรือหญิงคะ..เห็นไวดีจัง

บ้านนี้รู้สึกตอน20weekค๊

ท้องแรกรึเปล่าคะ