เตือนระวังมิจฉาชีพ

เห็นหลายโพสต์มากๆที่แจก ให้ฟรีของเตรียมคลอด หรือของใช้ลูก แม่ๆพิจารณาดีๆนิดนึงนะคะ ของฟรีไม่มีในโลก เห็นมีคนโดนหลอกโอนแล้วด้วย ไม่ควรโอนเงินทุกเคสค่ะไม่ว่าจะเป็นใครก็ตาม กรณีอยากได้ของแจกฟรีแนะนำหาคนที่บริจาคใกล้บ้านและเราสามารถไปรับเองได้ดีกว่าค่ะออนไลน์แบบนี้ไม่น่าไว้ใจมิจฉาชีพมาได้ทุกรูปแบบ บัญชีเก่าไป บัญชีใหม่มาโพสต์แจกลักษณะเดิมๆ หลังๆมีหลายมุขมาหลอกมาล่อ #เตือนภัย #บริจาคสิ่งของ #บริจาค #ส่งต่อ ##ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ #บริจาค

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อันนี้โกงมั้ยคะ

Post reply image
2w ago

โกงค่ะ