29 ตอบกลับ

กินตั้งแต่ 3เดือน คะ แต่ไม่กินทุกวัน 3วันครั้ง เพราะน้ำมะพร้าวมีรสหวาน เสี่ยงน้ำตาลสูง แต่ก็กินได้ปกติคะ

บ้านนี้เพิ่งเริมทานตอนท้อง7เดือนค่ะ เพราะตอนไปฝาครรภ์คุณหมอบอกว่าอย่าเพิ่งทานน้ำมะพร้าวค่ะ

กินจนน้ำตาลขึ้นเลยจ้า ช่วงนี้เลิกกินแล้ว

น้ำมะพร้าว มีฮอร์โมนที่กระตุ้นกล้ามเนื้อ ให้บีบรัดตัวได้ค่ะ แต่บางคนก้กินไม่เปนไรนะ

กินตั้งแต่ท้องอ่อนๆจนคลอดเลยค่ะ แต่อย่ากินเกินวันละลูก เพราะน้ำตาลอาจจะขึ้นได้ค่ะ

VIP Member

กินตั้งแต่ 8 วีคค่ะ เดือนละ 2 ลูก ตอนนี้ก็ยังกินอยู่ บ้านนี้เลือกกินมะพร้าวน้ำหอม

รู้ว่าตั้งท้องก็มีกินบ้างแต่เรากินได้ที่ละเดือน/เดือนละลูก...ไม่กินเยอะ..

ท้องแรกคะจะ3เดือนแล้วท้องไม่โตเลย มีคำแนะนำหรืออธิบายได้มั้ยคะ 😥😥

น้องยังมีขนาดแค่ไม่กี่ cm ทำให้ท้องไม่โตค่ะ ท้องจะออกตอนอายุครรภ์ ประมาณ 20 w หรือ 5 เดือนค่ะแม่

ช่วง 6 เดือน ขึ้นไปคะ กินวันละลูกคะ กินแต่น้ำนะคะ อย่ากินเนื้อคะ

บ้านนี้กินตั้งแต่เดือนกว่าๆค่ะ พอมาท้องแก่ไม่ได้กินเลย

บ้านนี้กินตั้งแต่2เดือน​แรกก็​ปกติ​ดี​นะคะ