เวลาไปตรวจครรภ์ คุณแม่ได้ซักถามสิ่งที่สงสัยกับคุณหมอหรือไม่คะ
Voice your Opinion
ถามแล้ว แต่ไม่ค่อยเข้าใจสิ่งที่หมอพูด
ฉันถามจนกว่าจะเข้าใจ
อยากถาม แต่ไม่กล้า กลัวหมอดุ
ไม่เคยถาม (เพราะอะไร เม้นต์เลย)

25263 ตอบกลับ

143 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่เคยถามเพราะเจอหน้าหมอนึกคำถามไม่ออก พอถึงบ้านถึงมาคิดได้

VIP Member

ถามหมอคำ หมอตอบคำเหมือนเบื่อผู้ป่วยค่ะ. จนตอนนี้ไม่อยากถามละ

VIP Member

หมอพูดเร็วมาก ถามไม่ทัน มัวแต่ตั้งใจฟังหมอจนลืมว่าจะถามอะไร

VIP Member

ไม่เคยถามเพราะหมอได้อธิบายอาการของคนท้องอย่างละเอียดค่ะ

อยากถามนะ แต่หมอดุใส่ตลอด บางครั้งไม่ตอบ ขนาดฝากคลินิกพิเ

ท้องแรกหมอผญ บอกผ่านๆ ท้อง2-3 หมอผู้ชาย หมออธิบายละเอียดค่ะ

หมออธิบายละเอียด แบบไม่ต้องถาม แค่จำที่หมอพูดให้หมด ก็พอ

อาจเป็​น​เพราะเรามีแอพพิเคชั่น​การเลี้ยงในดูลูกมั้งค่ะ

ถามแล้วก็บอกเรื่องที่กังวล คุณหมอใจดีตอบทุกอย่างเลยค่ะ

เคยถามแต่เหมือนหมอพูดอยู่คนเดี่ยว เลยไม่กล้าถามเลยคะ😅