8 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแม่ จะเจ็บมากตอนเดินกับจะพลิกเปลี่ยนท่านอนแต่สอบถามอาจารย์หมอที่ฝากครรภ์แล้วค่ะ ปกติเป็นเพราะน้องเริ่มใหญ่และกดทับด้วยค่ะไม่อันตราย

บ้านนี้เจ็บตอน1-3เดือนแรกคะแต่ไม่มากแต่พอเดินก็หน่วงๆต้องเดินจับท้องตัว.งอแล้วก็ฉี่บ่อยคะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ จะเจ็บจิมิเวลาขยับตัวหรือลุกขึ้นเดิน เวลานั่งไม่เจ็บค่ะ

เคยเจ็บอยู่สามวัน แช้วค่อยๆเบาลง ตอนนี้หายไปแล้ว

เป็นเหมือนกันค่ะ เวลาเดินเวลาลุกขึ้น

น้องน่าจะกลับหัว ลงต่ำมากแล้วแหละ

TapFluencer

บ้านนี้ก็เจ็บค่ะแม่ แต่ก็ไม่มาก

TapFluencer

เป็นเหมือนกันค่ะ