7 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เคยตัวเหลือง ตอนกลางคืนเราปล่อยให้น้องนอนยาว เพราะกลางวันน้องกินบ่อยและกินนาน อีกอย่างถ้าลูกฉี่ครบอึครบกลางคืนก็ปล่อยเลยจร้า

ขอบคุณจ้า

ที่บ้านน้องหลับตลอดแต่ปลุกทุก 2-3ชม มากินนม ป้อนที่เป็น ชม เพราะน้องหลับ😂😂พอสักพักเขาจะตื่นเอง

ปลุกทีไรน้องไม่กินไม่ตื่นเลยค่ะ นอกจากจะร้องเองดึกๆ อีแม่ก็ง่วงรอลูกติ่นเองทีไร อีแม่นั่งให้นมลากยาวเลยค่ะ🤣

VIP Member

ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักหรือตัวเหลืองก็ปล่อยให้น้องนอนก็ได้นะคะคุณแม่ ร้องตื่นหิวค่อยกิน

ตอนนี้น้องได้11วันค่ะ ก่อนหน้านี้ตัวเหลืองค่ะ เวลาปลุกน้องแต่ละที น้องไม่กินนมเลยค่ะจะนอนอย่างเดียวปากไม่อ้าไม่เข้าเต้าเลย นอกจากจะร้องเองถึงจะกินค่ะ

เดือนแรกต้องปลุกครับ หลังจากนั้น เดือนต่อไปรอเค้าหิวไม่จำเป็นต้องปลุก

ขอบคุณค่ะ

ปลุกทุก2-3ชั่วโมงเหมือนกันค้ะกินเก่งมาก กินอิ่มนอนหลับ

ถ้าเอาน้องดูดเต้าช้าน้องก้จะไม่กินนมจากเต้าเรยอันนี้พี่สะใภ้บอกมาค้ะ✌️😂

น้องอายุกี่เดือนคะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ปลุกค่ะ

น้องพึ่งได้11วัน พยายามปลุกแต่น้องหลับไม่เอาเต้าเลยค่ะ