49 ตอบกลับ

ห้ามตอนท้องอ่อน เเละตอนใกล้คลอดค่ะ ตอนใกล้คลอดคือเสี่ยงค่ะ น้ำอสุจิจะไปเร่งน้ำเดินอะไรสักอย่าง หมอเลยห้ามตอนใกล้คลอดด้วยค่ะ

ถ้าไม่มีภาวะรกเกาะต่ำก้ไม่เป้นไรค่ะแต่ทางที่ดีอย่าแรงเกินไปน่ะค่ะเพราะน้องได้รับแรงกระแทกอาจจะทำให้มีโอกาสแท้งคุกคามได้ค่ะ

บ้านนี้ท้องเริ่มโตคุณพ่อไม่กล้ามีเลยค่ะ เค้าบอกกลัวลูกอันตราย เราก็ดีใจเค้าห่วงลูก ถ้างดไม่ได้ก็ต้องเบาค่ะ ไม่ดีกับตัวเด็ก

บ้านนี้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง. ก็ไม่มีเพศสัมพันธ์กันเลย. จนตอนนี้7เดือนกว่าแล้ว. พ่อบอกสงสารแม่ท้องโตและ ลูกน้อยด้วย

เหมือนกันค่ะ บ้านนี้รู้ว่าท้องก็ทำไม่ลงละ สงสารลูกและแม่

คุณพ่อเบาได้เบาค่ะ555555555 เราคนนึงมีอะไรกันอยู่เรากังวลเรื่องลูกตลอดเวลา พอท้องเริ่มโตขึ้นก็จะไม่ให้มีแล้วค่ะ เค้าสงสาร

บ้านนี้ไม่กล้าเลยคะพอรู้ว่าท้องก็ไม่ได้มีอะไรกันเลยสักครั้งจนตอนนี้8เดือนกว่าแล้วจ้าท้องแรกกลัวน้องเป็นอะไร😅

ควรเบานะคะ การมีเพศสัมพันธ์แรงมากเสี่ยงมดลูกบีบตัว ทำให้ท้องแข็ง เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด คุณแม่ควรบอกพ่อนะคะ

เบาได้เบาค่ะ เดี๋ยวจะแท้งเอานะค่ะ ทางที่ดีควรงดไปก่อน พอหลังคลอดก็ควรงดให้แผลคลอดหายดีก่อนนะค่ะ

ดีจังเลยค่ะ บ้านนี้ไม่ได้เลยคะไม่กล้าด้วยเจ็บด้วย เลยไม่มีเลยค่ะตอนนี้จะเจ็ดเดือนแล้ว 😅

บ้านนี้คุนพ่อไม่ทำเลยเขาบอกกลัวลูกเป็นอะไร พ่อบอกพ่อรอได้ ลูกคนแรกเลยกลัวๆหน่อย😁😁😁😀39+4แล้วค่ะ

ยินดีด้วยน่ะค่ะ บ้านนี้ยังไม่คลอดเลยจร้า แข็งแรงทั้งแม่และลูกน่ะค่ะ❤