7 ตอบกลับ

หลานที่บ้านก็เป็นค่ะ เป็นตั้งแต่แรกเกิดตอนนี้ 7 ขวบแล้วก็ยังไม่หาย จนไปหาหมอรอบนี้ต้องผ่าเอาทอมซินออกค่ะ เพราะบวมแล้วไปบังหลอมลม เลยทำให้หายใจไม่ออกตอนกลางคืน ต้องไปหาหมอลองใช้ sleep test ค่ะ จะเห็นเลยว่าเด็กหยุดหายใจตอนไหน หลานที่บ้านหยุดหายใจ 3 รอบ รีบปลุกหลานเลยค่ะ

มีผลอะไรต่อสมอง และพัฒนาการเด็กไหม น้องหยุดหายใจแบบ หลานปกติดีไหมค่ะ

ถึงคุณหมอยังไงก็แจ้งมาทางนี้บ้างนะคะเป็นห่วงค่ะ ทั้งคุณแม่คุณลูกเลย

มาหาแล้วค่ะ หมอตรวจไม่พบอะไรค่ะ กังวลมาก

ถ้าสะดวก คุณแม่ลงเบอร์โทรไว้นะคะ จะไปโพสหาคนไปช่วยอีกทางค่ะ

ลองไป ร.พ.ธรรมศาสตร์. นะคะ พี่ที่ทำงานเคยพาลูกไปรักษาค่ะ

แล้วสรุปเปนอะไรค่ะ

รีบพาน้องไปหาหมอเลยค่ะ

รีบพาไปหาหมอเลยค่ะแม่

ขอบคุนมากคะ

ไปหาหมอด่วนคะ

มาหาแล้วคะ