30 ตอบกลับ

เราท้อง2 ได้7weekแล้ว ท้องนี้เหนื่อย เพลียง่ายมากค่ะ เพลียตั้งแต่ก่อนจะตรวจว่าขึ้น2ขีด นอน ทั้งวันเลยค่ะ เดินก็เหนื่อย ทำอะไรก็เหนื่อยค่ะ สู้ๆนะคะ

ไม่กินก้อหิวจะอ้วก​ พอกินอิ่มคือเหนื่อยหอบเรยค่ะ​ ท้อง​ 2​ ตอนนี้ได้​ 9 สัปดาห์​ แต่ท้องแรกสบายๆ​ ไม่แพ้เรยค่ะ

เหมือนกันคะท้องแรกชิวมากเดินได้สบายเหมือนไม่ท้องพอมาท้อง2ขยับเดินนิดเดียวเหนื่อยมาก

เป็นเหมือนกันค่ะท้องแรกไม่มีอาการแพ้ท้องเรยพอท้อง2เหนื่อยมากแพ้มาก...ลูก2คนไม่เหมือนกันค่ะ

ท้องแรกตอนนี้ได้15wเหนื่อยเหมือนกันคะ กินยังเหนื่อยเลยคะ งานก็ทำได้บ้างหยุดบ้างคะ

เหนืีอยหน่ายนอนทั้งวันไม่อยากลุกไม่อยากพบใครคล้ายๆว่าเราจะเป็นโรคซึมเศร้า

VIP Member

เป็นค่ะ กินนิดเดียวแน่นไปหมด นั่งเฉยๆก็หายใจไม่สะดวกค่ะ หายใจเฉยๆก็เหนื่อย

แต่ก็พยายามกินให้หลากหลายค่ะทีละน้อยไม่มากค่ะ/ขอบคุณค่ะ

น่าจะเกิดจากอาการกรดไหลย้อนนะคะ สามารถทานยาลดกรดได้ค่ะ เช่น กราวิสคอนค่ะ

เป็นเหมือนกันเลย เหนื่อยและท้อมากๆ ยิ่งตอนคลื่นไส้ อาเจียน นี่ ทรมานสุดๆ

ขอบคุณค่ะแม่ๆ

บ้านนี้กินอิ่มแล้วจะอาเจียนทันที เหนื่อยง่ายขี้น้อยใจมากด้วยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะหมอแนะนำว่าอย่าทานให้อิ่มแต่ ทานบ่อยๆ ช่วยได้ค่ะ