21 ตอบกลับ

ตามหลักสูติศาสตร์แล้ว เลือดล้างหน้าเด็กไม่มีอยู่จริงค่ะ มันคือเลือดเก่าที่ตกค้างในร่างกายค่ะ สีจะเข้ม และปริมาณน้อย ทั้งนี้ ถ้าระหว่างท้อง มีเลือดออก ไม่ว่าจะมากหรือน้อย จะสีเข้มหรือสีสด ต้องพบคุณหมอโดยด่วนค่ะ

+1ค่ะ เพื่อความปลอดภัยของลูก

หาหมอด่วนค่ะ เสี่ยงแท้งคุกคาม ถ้ารีบไปหาหมออาจยังไม่สายเกินแก้ หมอจะฉีดยากันแท้งให้ เราก็มีเลือดออกค่ะ ไปหาหมอถึงรู้ว่ามีภาวะเสี่ยง ทุกวันนี้ฉีดยาทุกอาทิตย์อยู่เลย

ถ้าเกิดจากมดลูกฝังตัวไปโดนเส้นเลือดฝอยแตก หมอเราบอกว่าเค้าเรียกเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ แต่หมอต้องตรวจก่อนถึงจะรู้ได้ว่าจริงๆ แล้วเกิดจากสาเหตุอะไรกันแน่

ตอนเราไปฝากท้องครั้งแรกเลย ยังไม่ซาว แต่คุณหมอย้ำมากค่ะ ถ้ามีเลือดออกให้รีบมาหาหมอด่วนที่สุดค่ะ สู้ๆ ขอให้ปลอดภัยนะคะแม่

VIP Member

เลือดล้างหน้าเด้กต้องมาตั้งเเต่ยังตรวจครรภ์ไม่เจอค่ะ ถ้าตรวจเจอเเล้วมีเลือดนั้นคือเสี่ยงแท้งค่ะ

คุณแม่อ่านแล้วคิดว่ามันปกติมั้ยล่ะคะ ทุกอาการหากมีข้อสงสัยควรพบแพทย์ค่ะดีที่สุด

ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ ถ้ามีเลือดออกขณะตั้งครรภ์ให้รีบหาหมอเลยค่ะ

รีบไปนะค่ะของเราไปมาวันนี้ไม่มีหัวใจแล้วรอน้องหลุดออกมาเอง

ไปหาหมอค่ะ เสี่ยงแท้ง อายุครรภ์ยังน้อยไใ่ควรมีเลือดออกค่ะ

VIP Member

ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ มีแต่ภาวะเสี่ยงแท้งกับท้องลม