194 ตอบกลับ

ตอนนี้คลอดแร้วนะคะ 39+6คลอดเมื่อคืนตอนตี3:08 นาที น้ำหนัก3,840 ผู้ชายค่ะ

คลอดเองไหมค่ะแม่😍😍😍

กระตุ้นคลอดวันที่24มีมูกเลือดออกตลอดเวลาเลยค่ะมีใครเลยเป็นบ้างคะอันตรายไหมมีเเต่คนบอกว่ากลัวลูกจะกินน้ำคร่ำไห้รีบไปหาหมอนัดคลอด30นี้จ้า

นานจังเลยค่ะ จะมีปัญหาถุงน้ำคล่ำเสื่อมบ้างมั้ยค่ะ นี่คิดว่าถ้าเป็นตัวเอง40wไม่คลอดจะขอเร่งให้หมอผ่าเลย อ่านๆมากลัวความปลอดภัยของลูกค่ะ

ฝากที่ยันฮีเหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด 26 ม.ค นี้ แต่ยังเงียบอยู่เลย คุณหมอบอกว่ารอได้ถึง41w ถ้ายังไม่คลอดอีก ต้องผ่าค่ะ

กำหนด20มกราคม มีเจ็บท้อง ท้องแข็งบ้าง แต่ยังไม่มีสัญญาณว่าจะมาแล้วเลยค่ะ กลับหัวแล้ว ถ้าหมอกระตุ้นก็ไม่เป็นไร อย่าได้ผ่าก็พอค่ะ

อยากทราบว่าคุณหมอใช้วิธีอะไรกระตุ้นคะ

บ้าน​นี้​39สัปดาห์​6วัน​ยัง​ไม่​มี​อาการอะไร​เลย​ ท้อง​4แล้ว​ด้วย​ ท้อง​แรกคลอด​37+4 ท้อง2 39+4 ท้อง3คลอด​40+2 ท้องนี้ลุ้น​คะว่ากี่สัปดาห์​คลอด

ท้อง4เหมือนกันค่ะ ยังเงียบอยู่เลย

ของเราก็เงียบหมอกระตุ้นให้ก็ยังไม่มีอาการมีท้องแข็งแต่ไม่ปวดไม่สม่ำเสมอ...อีก1วันก็ครบ40w..ปากมดลูกยังอยู่ด้านหลังอยู่เลย

บ้านนี้ 39+3 แล้ว อยากคลอดแล้วค่ะ ไม่อยากเลย40 กลัวอะไรหลายๆอย่าง แต่ไม่รู้จะทำยังไงดี หมอไม่ทำอะไรให้เลย รอให้เจ็บท้องคลอดเอง

กลัวเหมือนกันค่ะ ไม่อยากให้เลย40วีคเลย ไปอ่านเจออะไรๆมาเยอะเลยแอบกลัว กังวลมากเลยค่ะ :(

บ้านนี้กำหนด 21 มค. ค่ะ ยังนิ่งอยู่เลย แต่ปวดหน่วงจิมิมากๆค่ะ ปวดท้องบ้าง ปวดๆหายๆ แต่ยังไม่มีเลือดออกไม่มีน้ำเดิน

21ม.ค เหมือนกันค่ะ ท้องปั้นถี่มากค่ะ แต่ไม่เจ็บ

VIP Member

โดยทางการแพทย์แล้ว 38-40 ไม่เกิน 42 ค่ะ ถ้าเกินก็อาจจะเสี่ยงค่ะ ถ้าฝากพิเศษ 40 ไม่คลอดเค้านัดผ่าแล้วค่ะ อยู่นานมันเสี่ยงไป

แต่หมอตรวจแร้วบอกแม่ว่าไม่ใช่น้ำคล่ำค่ะหมอบอกปากมดลูกเปิดแค่เซนเดียวยังไม่คลอดค่ะแม่ก้องงแร้วมันคือน้ำอ่ะไร