เราโดนเจ้านายไล่ออก

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อต้นเดือนพ.ค เราไปสมัครงานที่ร้านแห่งหนึ่ง แต่ร้านเขายังทำไม่เสร็จ(ยังไม่เปิดให้บริการ) แต่เราต้องไปอบรมกับเจ้าของร้านก่อน นั่งรถไปเกือบ2ชั่วโมงเกือบทุกวัน เราตั้งใจเรียนรู้จนทำได้ทุกอย่าง พอสิ้นเดือนประจำเดือนเราไม่มาเลยตวจ ปรากฏว่าขึ้น2ขีด เราเลยบอกเจ้านายว่าเราท้อง แต่เขาก็บอกเราว่าถ้ามีอาการวันไหนก็บอกพี่ให้พักได้ เมื่อวานนั่งรถกลับปกติแต่รถติดมาก เราเลยเมารถ จึงบอกเขาว่าขอลา1วัน สรุปที่เขาตอบกลับคือ ให้เราพักยาวๆเลย หรือไล่เราออกทางอ้อมล่ะค่ะ ตอนนี้ก็เครียดมากนะคะ ไม่มีงานทำ เสียใจด้วยค่ะ งานที่เราทำกับเขาอ่ะไม่ใช่งานหนักนะ แต่ทำไมเขาใจร้ายจัง

1 ตอบกลับ

ต้องอย่าเพิ่งบอกที่ทำงานว่าท้องค่ะ เพราะเขาจะไม่รับค่ะ