ใครพอมีข้อแนะนำไหมคะ​ช่วยด้วยคะ​

เรื่องมีอยู่​ ว่า​เราเคยรักษาละเคยคลอดลูกที่​ รพ.​แห่งหนึ่ง​แล้วรักษา​โรค​ไทรอยด์​แล้วอื่นๆที่นี้ประจำเราเข้าใจว่า​ สิทธิ์​เราอยู่ที่นี้​มาตลอด​แล้วตอนนี้เราท้องที่3​ แล้วเข้า6เดือนฝากท้องที่​ รพ.​ใกล้บ้านแต่​ อยู่ๆ​ สิทธิ์​โดนดึงไปอีก​ รพ.​ ซึ่งเราไม่รู้เลย​เราพึ่งมารู้ รพ.ในตัวเมือง​ซึ่งไกลจากบ้านมากเราจะไปขอใบส่งตัวมาคลอดที่นี่แต่พยาบาล​ไม่ทำเรื่องให้ทั้งๆที่คุยกับหมอแล้วว่าได้​ แต่พยาบาล​ส่งเราลงไปคุยกับที่ย้ายสิทธิ​เขาเลยว่าให้​พยาบาล​ทำเอกสารมาให้เขา​ไม่ใช้ให้ลงมาคุย​คือเราควนทำยังไงดีคะแบบนี้

1 ตอบกลับ

ย้ายสิทธิค่ะ.

ไปทำเรื่ิงมาแล้วคะ​ รพ.​ไม่ย้ายให้คะ