6 ตอบกลับ

บ้านนี้ซื้อ Avent กันโคลิคก่อนคลอด แต่พอคลอด รพ ให้น้องดูด Natur กับ พีเจ้น ปรากฏว่า น้องไม่นอมดูด อีเว้นของแม่เตรียมให้เลย😭😭😭 โคลิค ถ้าน้องกินอิ่มแล้วไม่จับเรอ ยังไงน้องก็เป็นคะ บ้านนี้กลัวน้องเป็นโคลิค จับเรอ 30 นาที นวดไล่ลม เวลา น้องหลับ ...พีเจ้นก็ดีนะคะ ซื้อมาอย่างละขวด แบบ คอแคบ คอกว้าง ลองให้เขาดูดว่าเขาชอบอันไหน น้องบ้านนี้ขอบคอแคบคะ

คิดว่าอยู่ที่พลาสติกค่ะ เพราะต้องใช้น้ำร้อนอาจจะมีสารจากพลาสติกปนมาค่ะ ความนิ่มของจุกเราคิดว่าคงไม่มีจุกไหนบนโลกนิ่มเบาสบายเหงือกเท่าจุกแม่ค่ะ😁😁 ก็คงต้องหัดเอา ถ้ากลัวลูกดูดแล้วมีลมมาก จับเรอค่ะช่วยได้แน่นอนดังเออะทุกที 🤣🤣

ต่างกันหลายอย่างค่ะ อยู่ที่แม่ว่าจ่ายไหวไหม เช่น ความปลอดภัยจากสารอันตราย รูปแบบขวดที่ทนความร้อน จุกนมที่มีผลกับการดูดนมของทารก

มีคำแนะนำใหมคะ..ว่าแบบดีและไม่แพงเท่าไร

ต่างกันที่อายุการใช้งานมั้งคะ บ้านนี้ใช้แต่พีเจ้นคอกว้าง สีชา ใช่ได้ยาวนานคะ

VIP Member

อายุการใช้งานคะ

VIP Member

เห็นบอกต่างกันที่จุกนม,ลักษณะขวดค่ะ ขวดแก้ว/ขวดพลาสติก ราคาแพงขึ้นมาหน่อยจะเป็นพวก ขวดสีชาทนความร้อนได้ดีค่ะ จุกกว้าง-แคบ แต่ละแบนด์ต่างกัน รวมถึงความนิ่มด้าน เหมือนนมแม่ เราซื้อตั้งแต่ถูกยันแพงค่ะ มีเนเจอร์,พีเจ้นสีชา,mom(มีระบายด้านล่างปกกันอาการโคลิคค่ะ)