อยู่ๆก็เหมือนจะไม่สบาย

เริ่มแรก เมื่อวาน เหมือนมีอาการเหนื่อยล้า มีเสมหะอยู่ตลอดเวลา รู้สึกแสบคอ พอถึงเช้าวันนี้ เริ่มรู้สึกหายใจเหนื่อย หายใจไม่ค่อยออก แต่พยายามนอน หลับไปตอนประมาณ8โมง ตื่นมา11.30เพราะรุ้สึก เหนื่อย หายใจไม่ค่อยสะดวก แสบคอแสบจมูก และก็ไอ เวลาไอก็รู้สึกไปปวดที่ท้องน้อย ตอนนี้พยายามดูอาการดิ้นของลูกร่วมด้วยค่ะ เพราะเรารู้สึกว่าเหมือนจะไม่สบาย เราพึ่งไปหาหมอมาวันจันทร์ทุกอย่างปกติ แบบนี้เราควรไปหาหมอเลยมั้ยค่ะ ตอนนี้ยังพอทนไหว #ท้อง7เดือน #คุณแม่คนอื่นคิดว่าอย่างไร #ขึ้นฟีดทีค่ะ😥😭

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่สบายควรไปหาหมอคะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ